Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
vậy là bác lái cứng rồi mới lấy bằng, chúc mừng bác có xe đẹp ạ
Nhà em là em có bằng lái đầu tiên thò làm gì có xe đâu mà chạy cho cứng bác :D. Chỉ có học bằng lái em mua thêm 4 tiếng mỗi tiếng 200k để chạy thêm ngoài đường thôi

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Có tiền cứ xe mới mà quất, có đk thì cứ mer, bim, audi.. mà tiến tới, chứ mỗi lần đổi xe là tốn tiền tốn time.
Mới lái nên cảm thấy hơi run, nhưng chạy 3 ngày wen chân thắng và chân ga thì chả có j phải sợ nữa.
Cứ xe mới mà xúc bác, chứ mua xe cũ lái cho wen này nọ sau đó đổi xe mới, mất công chả được gì vì xe có BH 2 chiều lo gì va quẹt. Đi thành phố mình không quẹt ko có nghĩa là ko bị xe máy, hay xe khác quẹt mình. Đi xe tp xước xát là binh thường thôi, xe là phương tiện thôi bác, đi đã sắp hết BH rồi đi tút lại lần thôi.
E lấy bằng, không thuê xe chạy thử gì cả, 1 tuần sau lụm luôn chiếc Mer chạy tời h được mấy tháng !

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Ngày trc khi mua xe em có đ9cj vài bài kiểu của bác... Nhưng chốt lại mua luôn xe mới, còn bác tùy túi tiền mà chọn xe, nhưng mua 5c rồi khi đi xa mới thấu... Đó là đáng ra nên mua xe gầm cao 7c luôn thể cho tiện.
Xe mình lái nên căn ntn do mình, kém 2 3 năm đầu mua bảo hiểm toàn bộ, xước sát thì sợ lại, ít thì thôi... Ko nên lo quá vì tài Già có đi đg mình cũng chả quá hơn tài mới đi cẩn thận đâu ạ, còn bị đâm thì ai cũng vậy cả.

QUOTE="Quan Sie, post: 15818883, member: 192809"]View attachment 1746841
Em mới lấy bằng thì mua xe gì hợp lý mấy anh:
- Xe cũ, chạy 1 thời gian cho cứng tay lái.
- Hay mua xe mới luôn.
Cảm ơn các anh.[/QUOTE]

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Theo mình thì mới có bằng cứ xe mới mà chơi. Để tập trung lái xe an toàn! Sau này sành rồi thì đổi xe cũ phân khúc cao nhưng giá cả hợp lý! Chứ mới có bằng chưa sở hữu xe bao giờ mua xe cũ dễ dính chưởng lắm!

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Nếu bác chọn xe 5 chỗ thôi thì em nghĩ là nên mua santa fe 5 +2 gập 2 ghê sau lại chất hàng ngon lành. Với lại xe có sẵn cam 360 chắc là sẽ khá hữu dụng đặc biệt là khi vào đường hẹp khó quan sát

• Like
Reactions: taplaixecon
Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Lính mới AT , có CC , có limited tốc độ , gắn cam sau và cam cặp lề , google map là bao chạy.

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
cụ còn thiếu vụ giữ giá nữa đúng không?
Đúng rồi bác, mua 1 cái xe như vios đời cũ chạy luyện tay lái, nhỡ có móp méo vỡ đèn hay hư gì cũng có phụ tùng từa lưa để thay, sau 2 năm tút lại sơ sơ bán giá y cũ hehe. Lúc đó đổi qua xe Hãng khác, ví dụ ford everet hay kia sedona gì đó, sẽ có cảm giác như vừa bỏ cái xe đạp lên ô tô.