Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Có điều kiện bác lấy 1 trong các con: Vios, Elantra, Cerato, City, mazda3, Acent. Xe mới bản trung bình số AT. Chạy thời gian tầm 1 năm chắc chắn bác sẽ tự tin nhiều.
Chúc bác lái xe an toàn

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Mới lấy bằng nên chọn xe gầm thấp. Dung tích tầm 1.4 trở xuống. Chạy 6 tháng đến 1 năm bán lại là vừa đẹp. Mua xe mới cho ăn cái tâm.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Tâm lý mua xe cũ không sót khi sảy ra... !
nhưng e biết lái xe từ 1989 . thày dạy cho e là hiệu trưởng trường lái xe thời Bao Cấp, có bác chắc chẳng hiểu bao cấp là gì đâu. E xin gửi 1 vài lời khuyên .
1 mua xe nào mình thích, hợp với túi tiền , điểu kiệ hoàn cảnh, nhu cầu sử dụng.
2 ngay từ ngày đầu mình lái và làm quen, phải chuẩn chỉ, tôn trọng và chấp hành luật, lệ giao thông, tạo thói quen lái cẩn thận, khiêm nhừơng và có đạo đức.
3 không được ỷ y xe cũ, lái mới, xe rẻ hay đắt... mà ẩu, khi sảy ra tai nan thì ko có cũ mới, ko có rẻ mắc, mà chỉ theo luật mà sử thôi..
4 bác nên thuê xe tự lái ( vì đã có bảo hiểm,và thuê chủng loại xe mình dự mua. ) Đi 1 chuyến đà lạt, phan thiết có thày hoặc nhờ người dày kinh nghiệm kèm .
Chúc bác đạt được mo ước mơ .
Xe tự lái bị gì là mình đền chứ bảo hiểm đâu bác?

Hạng D
26/8/13
1.942
5.474
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Bác thích xe gì thì mua xe đó. Trước em cũng thích xe bán tải, mới lấy bằng em tương con BT-50 AT dài 5.4m về, đã vậy tối em mới rảnh nên toàn tập xe ban đêm, Ngày đầu tiên qua giao lộ đạp nhầm chân ga 1 lần, hên đạp nhẹ nên ko có gì. Quay qua quay lại cũng đc 3 năm.

Thật ra mấy tháng đầu chạy rất cẩn thận. Xe em bị trầy phát đâu là sau mấy tháng, do quen rồi nên ẩu.

• Like
Reactions: taplaixecon
Hạng D
17/12/17
1.218
29.835
113
Mới lấy bằng thì nên đi... Xe máy cho an toàn bác ạ!!!:D:D

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Mua xe mới Bác ơi lo gì va quẹt.
1. Bác chạy xe mới chừng khoảng 3 ngày là ok hết, xe mới mua bảo hiếm thân vỏ luôn.
2. Tài mới không rành xe mà mua xe cũ thì có khi lại vất vả với nó.
3. Xe mới càng giá trị thì bác đi càng kỹ, có khi lại an toàn hơn.
4. Xe mới trang bị an toàn tận răng.
.
.
.
Túm lại có điều kiện thì làm con xe mới đi cho nó an toàn tính mạng.
Thân

Tập Lái
13/10/18
16
2
3
35
View attachment 1746841
Em mới lấy bằng thì mua xe gì hợp lý mấy anh:
- Xe cũ, chạy 1 thời gian cho cứng tay lái.
- Hay mua xe mới luôn.
Cảm ơn các anh.
Đầu tiên thích xe nào chích xe đó , cái này thì tùy túi tiền của bạn nữa... :)
Chạy thành phố thì nên AT cho nó nhẹ nhàng, còn lái mới hay lái cũ gì thì cẩn thận là hàng đầu , chừng vài tháng cầm lái là lên tay thôi.
Còn đam mê thể thao, phượt , thì quất 1 em bán tải số sàn 4x4 chạy cho nó máu
Chúc bạn mua đc xe ứng ý nhé !