Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
RE: Mới lấy xe nhờ tư vấn

bác cứ hỏi tới cả 3 cty bảo hiểm trên, và hỏi là mất cắp có được đền không, tính giá trị bảo hiểm là bao nhiêu rồi từ đấy bác lựa chọn thôi, vụ điều khoản mất cắp thì bác nhớ bắt là trong hợp đồng BH phải ghi rõ nhá chứ đừng tin lời nó hứa

Tập Lái
28/12/07
21
0
0

bác đập bễ thì nó đền còn mất cắp nó ko đền đâu, nó tưởng mình tháo ra cho bạn bè
Trích đoạn: thanhmap

bác cứ hỏi tới cả 3 cty bảo hiểm trên, và hỏi là mất cắp có được đền không, tính giá trị bảo hiểm là bao nhiêu rồi từ đấy bác lựa chọn thôi, vụ điều khoản mất cắp thì bác nhớ bắt là trong hợp đồng BH phải ghi rõ nhá chứ đừng tin lời nó hứa

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Theo em thì không nên bọc ghế da ở mình vì da của mình toàn đồ lởm ngồi lâu các bác để ý thì sẽ thấy nóng lưng và dùng một thời gian sẽ bị trơn bề mặt ngồi hay bị tụt lên tụt xuống, có đk thì múc luôn từ hãng là thơm nhất.

Hạng B2
20/2/08
448
1
16
Sài Gòn
www.atim.com.vn

Hôm nay mới chính thức nhận xe, chạy từ VP về nhà. Cảm giác tuyệt vời.
Có điều bà cả nhà em lúc xuống xem ngửi thấy mùi xe mới chịu không nổi.
Các bác có cao kiến gì về vụ khử mùi trong xe không?
Notes: xe em ghế da nguyên bản

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Trích đoạn: ATIM

xe bác phải cố giữ cái mùi đó càng lâu càng tốt,chứng tỏ là xe còn zin lắm,thuyết phục vợ cả cố chịu đựng nhé bác ,riết rồi sẽ quen ngay mà.Ngày trước em cũng thế.:D:D

Tập Lái
10/3/08
35
0
6

Tôi cũng mới nhận xe. Mùi xe mới cũng để mọi người khó chịu, đơn gian Bác mua 2 quả dứa vàng để trên xe sau 3 ngày mùi gần hết sau đó để lọ nước hoa trên xe là ổn. Chúc Bác thành công.

Hạng B2
20/2/08
448
1
16
Sài Gòn
www.atim.com.vn

Cám ơn bác quangthanh_75. Em sẽ làm theo cách này.
Không biết ghế da có cần chăm sóc không nhỉ? dùng loại nào thì tốt ạ?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: ATIM

Tôi nghĩ có khả năng ko phải mùi xe là thủ phạm đâu. Hệ thống giảm xóc của SF êm nên hầu hết những người đi SF đầu tiên, trừ tài xế đều có cảm giác nôn nao, say xe;) Phải đến 3-4 tháng bà cả, 2 thằng nhóc nhà tôi mới quen xe đấy. Chứ lúc đầu đi bị nôn nao, cả nhà đều bảo còn kém hơn cả Lancer Gala (vợ 2 đã li dị).:mad:

Hạng B2
3/1/08
113
0
0
Hà nội

MLX tôi nghĩ là không có Hi delux đâu, chỉ có slx mới có thôi bạn ạ.Xe bạn có nhưng j rồi ? Tôi có nhập phụ tùng từ Hàn quốc về. Tôi ở Hà nội tên là Hưng 0983416266

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Trích đoạn: cakhoai

Theo em thì không nên bọc ghế da ở mình vì da của mình toàn đồ lởm ngồi lâu các bác để ý thì sẽ thấy nóng lưng và dùng một thời gian sẽ bị trơn bề mặt ngồi hay bị tụt lên tụt xuống, có đk thì múc luôn từ hãng là thơm nhất.
trong hãng em thấy đồ cũng đâu có xịn gì đâu ạh mà nó chơi em đến 1000$, em ra ngoài tham khảo thì thấy da giá 7tr3 là ok, làm luôn logo hyundai cho nó máu. Tại xe em ít đi nên cũng không cần tốn kém quá cho cái này đâu ạh