Hạng B1
13/4/12
78
4
8
Mới đi triển lãm Autotech 2014 đây thì giờ lại tìm được thông tin tham gia trải nghiệm công nghệ AWD của Subaru. Giới thiệu điểm nổi bật của Forester nói riêng và dòng AWD nói chung. Chia sẻ cùng anh em tham gia, vào link này đăng ký nghen: http://www.motorimage.net/AWDexperienceday2014/

Công nghệ dẫn động toàn thời gian thì có thể nói AWD là đỉnh nhất. Các bác xem thêm clip này nhé.

• Like
Reactions: nobito
Tập Lái
13/4/12
36
4
8
Subaru có rất nhiều dòng xe chất như Forester, Outback, Subaru XV, Impreza hay WRX. Dân yêu thích công nghệ oto thì ko thể ko biết đến Subaru và AWD

Tập Lái
12/11/10
16
0
1
Xe của Nhật ngoài Toyota ra thì Subaru bền bỉ khỏi bàn rồi. Công nghệ của Nhật nữa chứ. Mấy đứa bạn tôi bên Mỹ tập thi bằng lái toàn bằng Subaru. :)

Hạng B1
13/4/12
78
4
8
Xe của Nhật ngoài Toyota ra thì Subaru bền bỉ khỏi bàn rồi. Công nghệ của Nhật nữa chứ. Mấy đứa bạn tôi bên Mỹ tập thi bằng lái toàn bằng Subaru. :)
Nếu thích kiểu góc cạnh, động cơ khủng thì chơi hàng Mỹ. Còn nếu vừa mạnh, lại an toàn, nhìn dáng chuẩn thì hàng Nhật là ko bàn cãi. Thử nhìn chiếc Forester này đi, hơi bị "ám ảnh" :))

Hạng C
3/3/14
733
872
93
kể mà cặp mắt là Bi-Xenon hay Full LED thì có phải là pơ cmn phệch rồi ko.
Nếu thích kiểu góc cạnh, động cơ khủng thì chơi hàng Mỹ. Còn nếu vừa mạnh, lại an toàn, nhìn dáng chuẩn thì hàng Nhật là ko bàn cãi. Thử nhìn chiếc Forester này đi, hơi bị "ám ảnh" :))

Mới đi triển lãm Autotech 2014 đây thì giờ lại tìm được thông tin tham gia trải nghiệm công nghệ AWD của Subaru. Giới thiệu điểm nổi bật của Forester nói riêng và dòng AWD nói chung. Chia sẻ cùng anh em tham gia, vào link này đăng ký nghen: http://www.motorimage.net/AWDexperienceday2014/

Công nghệ dẫn động toàn thời gian thì có thể nói AWD là đỉnh nhất. Các bác xem thêm clip này nhé.
Clip test này đúng là dìm hàng TOY với Honda thật chứ ko đùa:3dcuoi:
mà đúng là 4wd hay awd mà như 2 em CRV với Highlander thì đúng là chỉ tội thêm tốn xăng chứ ko đc gì hết.

• Like
Reactions: raptor918
Tập Lái
12/11/10
16
0
1
Clip test này đúng là dìm hàng TOY với Honda thật chứ ko đùa:3dcuoi:
mà đúng là 4wd hay awd mà như 2 em CRV với Highlander thì đúng là chỉ tội thêm tốn xăng chứ ko đc gì hết.

haha. Đúng là tốn thật. Nhưng mình nghĩ công nghệ AWD được nghiên cứu rất kĩ. Như chúng ta biết 1 con đại bàng muốn bay lượn dũng mãnh thì 1 cánh ko thể nặng hơn cánh còn lại, hoặc con báo đốm muốn tăng tốc 1 cách thần thánh thì 2 chân cũng ko được dài hơn phần còn lại, vậy nên AWD dựa trên nguyên lý đối xứng hoàn hảo này để xe vận hành cân bằng và ổn định