Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Chúc mừng bác!

- Ở bình dân: Hàm Tiến thì bác có thể book Cà Ty - Mũi Né Resort giá tầm 1-1.2tr/đêm hay lùi lại khu Phú Hài có Phú Hải Resort tầm 1.4tr/đêm.
- Ăn: Cơm nêu Kim Anh Quán, Panda, Cá lóc A-H, Quán Bibo. Hải sản: Mr. Crab Bờ Kè, Cơm nhà Tiểu Mạch, Năm Dư. Ăn linh tinh thì có bánh canh chả cá, bánh bánh căn, bánh khọt, bánh hỏi lòng heo nhưng đa số nằm phía trong TP. Phan Thiết hoặc ngoài khu chợ Mũi Né
- Chơi: Tắm biển, hồ bơi trong resort, lâu dài rượu vang (chuẩn bị áo ấm cho bé), xem show làng chài, tham quan Bikini beach trên đường ra, Bầu Trắng (khá nắng và nóng), Đồi cát đỏ, Suối cát Suối Tiên.

Giờ cao tốc gần như full đến Cam Ranh/Nha Trang, hay bác làm 1 chuyến ra đó test xe luôn. Ngoài Cam Ranh/Nha Trang biển đẹp và chi phí ăn ở vui cho vừa hợp lý vừa phong phú hơn Phan Thiết. Phan Thiết giá nó điên lắm dù nhìn hoang tàng..., nhất là đợt hè vừa rồi
Cảm ơn chia sẻ của bác nhiều. Resort thì em book rồi ạ. Chỉ là muốn tìm thêm điểm ăn uống cho buổi trưa và tối ngày đầu. Và điểm vui chơi. Còn sáng ở resort họ có buffet free trong giá book và tặng bữa ăn trưa rồi ạ.

• Like
Reactions: nghiarom
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hồi đó mới mua xe em cũng tập tành đi gần gần.

PT bây giờ cao tốc suốt tuyến, chạy tà tà 3 tiếng là tới. Nhà có người già trẻ em, anh ưu tiên nhanh gọn lẹ, không cần đi đường ven biển hay QL cho xa (em đi ven biển hơn 5 tiếng từ SG).

Mấy chổ tham quan, anh nên hỏi các bạn tiếp tân KS, xem có phù hợp không rồi đến. Ví dụ đồi cát, đi cũng được, nhưng nắng & nóng, không hợp với trẻ nhỏ.

Nếu anh ở resort thì thư giản trong đấy là hết bài.

• Like
Reactions: Khoabta
Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Hồi đó mới mua xe em cũng tập tành đi gần gần.

PT bây giờ cao tốc suốt tuyến, chạy tà tà 3 tiếng là tới. Nhà có người già trẻ em, anh ưu tiên nhanh gọn lẹ, không cần đi đường ven biển hay QL cho xa (em đi ven biển hơn 5 tiếng từ SG).

Mấy chổ tham quan, anh nên hỏi các bạn tiếp tân KS, xem có phù hợp không rồi đến. Ví dụ đồi cát, đi cũng được, nhưng nắng & nóng, không hợp với trẻ nhỏ.

Nếu anh ở resort thì thư giản trong đấy là hết bài.
Cảm ơn lời khuyên của bác. Nóc nhà em thì cũng định nghỉ ngơi trong resort là chính thôi ạ. Chỉ làm kiếm chỗ ăn ngon để trưa ngày đầu tới chờ nhận phòng ăn và buổi tối ra trung tâm chơi. Còn nguyên ngày 2 thì ở resort nghỉ ngơi và ăn uống thôi.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Chắc Anh dự định đi 2 ngày 1 đêm. Nếu trong tuần thì ok, còn cuối tuần thì 1 số resort yêu cầu 2 đêm ah.
Ngày 1: ăn sáng rồi 7g30tà tà theo cao tốc ra Phan Thiết.
10g30 - 11g30: tham quan 2 điểm: Trường Dục Thanh (nơi Bác Hồ dạy học khi vô Sài Gòn) và Đình Vạn Thủy Tú (bộ xương cá voi lớn nhất Việt Nam)
11g45: cơm niêu Kim Anh Quán (đường Hùng Vương), cơm canh, đảm bảo vệ sinh, tầm 150k/người.
13g00 - 14:00: tham quan Lâu đài rượu vang.
14:00 tới khách sạn, check in chụp hình + chờ lấy phòng.
(3 sao: Ks Bốn Biển; 4 sao có Phú Hải, The Cliff, Bamboo... tùy Bác chọn)
Bãi biển Phan Thiết, Em tạm chia 3 khu vực: khu Đồi Dương ở trong thành phố; khu đường Nguyễn Đình Chiểu; và khu Mũi Né) tùy Bác chọn, lưu ý là từ Trung tâm ra Mũi Né hơn 15 km. Biển Mũi Né khá dốc, nhiều đoạn bị xâm thực.
16g00: tắm biển + tắm hồ.
18:00: ăn tối tại Khách sạn hoặc Nhà hàng Taka (lúc trước là Giọt Sương), hoặc Cây Bàng. Nhớ gọi món Lẩu thả ăn cho biết.
19:30: dạo Trung tâm, ăn kem bờ kè kế Quán Câu Bàng.
21:00: về ngủ.

Ngày 2: tắm biển sớm + ăn sáng.
8:00: có 3 lựa chọn:
- đi Bàu Trắng (cách chừng 30 km, 1 tiếng), hoặc
- trả phòng đi khu Novaworld chơi, chụp hình, hoặc
- tham quan núi Tà Cú (có tượng Phật nằm rất lớn).
ăn cơm + về: tùy lựa chọn của Anh.

Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Chắc Anh dự định đi 2 ngày 1 đêm. Nếu trong tuần thì ok, còn cuối tuần thì 1 số resort yêu cầu 2 đêm ah.
Ngày 1: ăn sáng rồi 7g30tà tà theo cao tốc ra Phan Thiết.
10g30 - 11g30: tham quan 2 điểm: Trường Dục Thanh (nơi Bác Hồ dạy học khi vô Sài Gòn) và Đình Vạn Thủy Tú (bộ xương cá voi lớn nhất Việt Nam)
11g45: cơm niêu Kim Anh Quán (đường Hùng Vương), cơm canh, đảm bảo vệ sinh, tầm 150k/người.
13g00 - 14:00: tham quan Lâu đài rượu vang.
14:00 tới khách sạn, check in chụp hình + chờ lấy phòng.
(3 sao: Ks Bốn Biển; 4 sao có Phú Hải, The Cliff, Bamboo... tùy Bác chọn)
Bãi biển Phan Thiết, Em tạm chia 3 khu vực: khu Đồi Dương ở trong thành phố; khu đường Nguyễn Đình Chiểu; và khu Mũi Né) tùy Bác chọn, lưu ý là từ Trung tâm ra Mũi Né hơn 15 km. Biển Mũi Né khá dốc, nhiều đoạn bị xâm thực.
16g00: tắm biển + tắm hồ.
18:00: ăn tối tại Khách sạn hoặc Nhà hàng Taka (lúc trước là Giọt Sương), hoặc Cây Bàng. Nhớ gọi món Lẩu thả ăn cho biết.
19:30: dạo Trung tâm, ăn kem bờ kè kế Quán Câu Bàng.
21:00: về ngủ.

Ngày 2: tắm biển sớm + ăn sáng.
8:00: có 3 lựa chọn:
- đi Bàu Trắng (cách chừng 30 km, 1 tiếng), hoặc
- trả phòng đi khu Novaworld chơi, chụp hình, hoặc
- tham quan núi Tà Cú (có tượng Phật nằm rất lớn).
ăn cơm + về: tùy lựa chọn của Anh.
Cảm ơn bác rất nhiều. Đúng là em đi giữa tuần vì có con nhỏ sợ bé chưa quen nên không dám đi cuối tuần ở tận 2 đêm. Em sẽ noted lại, quá chi tiết bác ơi.

Tập Lái
23/10/15
4
4
3
Chúc mừng Anh nhận con xe ưng ý.
Không biết Miền Tây Anh ở Tỉnh nào, Nhưng nếu ở Sóc Trăng thì em gợi ý Anh.
CHÀO HOTEL MUI NE
️
23 Nguyễn Đình Chiểu - Mũi Né - Phan Thiết
Anh chủ quê Sóc Trăng nên khi có người cùng quê ra anh vui lắm và nhiệt tình hướng dẫn
Nếu lần đầu đi thì Anh nên tìm những nơi uy tín tránh lãng phí.
P/S: Em cũng Miền Tây nên không phải quảng cáo nhe!!!!

• Like
Reactions: baicon and Khoabta
Hạng B2
16/7/16
294
7.791
119
Chúc mừng anh!

Mình thấy nhiều bác recommend cơm niêu Kim Anh nhỉ. Nhà mình vào 1 lần và chắc chắn ko bao giờ quay lại: Quá đông và chật chội xô bồ (ko hiểu sao đông vậy); Phục vụ kiểu công nghiệp cho khách đoàn nhưng cũng kém luôn (chậm và toàn quên); Giá cả ko rẻ; Đâu xe khó; Nhà vệ sinh quá dơ...

Mình ăn Cơm niêu Vòng Xoay chỗ gần Sealink thấy ổn hơn nhiều. Cũng ko xuất sắc nhưng ổn. Hay Cao Phát cũng tạm và gần trung tâm hơn.

Hải sản thì mình thấy Hồng Phát rất ổn so với mấy quán khác từng thử khu bờ kè. Đậu xe ổn, hải sản ngon, giá hợp lý, chỗ ngồi lịch sự. Nếu ăn mấy món hải sản bình dân thì vào Hồ Tôm cho nó rẻ và dễ đậu xe. Nhưng mấy món bình dân này thì SG có vẻ ngon hơn :D

Recommend thêm quán bánh khọt Vũng Tàu, 114 Từ Văn Tư khu trung tâm. Ra PT ăn bánh khọt VT nghe nó hơi sai sai nhưng nhà mình ăn thấy rất ổn :D

Mới lầy xe thì đi PT cho nó gần. Đi 2-3 lượt gần thì chạy thẳng ra Nha Trang cho nó đáng tiền. PT vừa mắc vừa chán.

Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Chúc mừng Anh nhận con xe ưng ý.
Không biết Miền Tây Anh ở Tỉnh nào, Nhưng nếu ở Sóc Trăng thì em gợi ý Anh.
CHÀO HOTEL MUI NE
️
23 Nguyễn Đình Chiểu - Mũi Né - Phan Thiết
Anh chủ quê Sóc Trăng nên khi có người cùng quê ra anh vui lắm và nhiệt tình hướng dẫn
Nếu lần đầu đi thì Anh nên tìm những nơi uy tín tránh lãng phí.
P/S: Em cũng Miền Tây nên không phải quảng cáo nhe!!!!
Thanks bác. Em Tiền Giang bác ạ

• Like
Reactions: nguyentrunghieu1
Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Chúc mừng anh!

Mình thấy nhiều bác recommend cơm niêu Kim Anh nhỉ. Nhà mình vào 1 lần và chắc chắn ko bao giờ quay lại: Quá đông và chật chội xô bồ (ko hiểu sao đông vậy); Phục vụ kiểu công nghiệp cho khách đoàn nhưng cũng kém luôn (chậm và toàn quên); Giá cả ko rẻ; Đâu xe khó; Nhà vệ sinh quá dơ...

Mình ăn Cơm niêu Vòng Xoay chỗ gần Sealink thấy ổn hơn nhiều. Cũng ko xuất sắc nhưng ổn. Hay Cao Phát cũng tạm và gần trung tâm hơn.

Hải sản thì mình thấy Hồng Phát rất ổn so với mấy quán khác từng thử khu bờ kè. Đậu xe ổn, hải sản ngon, giá hợp lý, chỗ ngồi lịch sự. Nếu ăn mấy món hải sản bình dân thì vào Hồ Tôm cho nó rẻ và dễ đậu xe. Nhưng mấy món bình dân này thì SG có vẻ ngon hơn :D

Recommend thêm quán bánh khọt Vũng Tàu, 114 Từ Văn Tư khu trung tâm. Ra PT ăn bánh khọt VT nghe nó hơi sai sai nhưng nhà mình ăn thấy rất ổn :D

Mới lầy xe thì đi PT cho nó gần. Đi 2-3 lượt gần thì chạy thẳng ra Nha Trang cho nó đáng tiền. PT vừa mắc vừa chán.
Cảm ơn bác. Cơm thì chắc là em không đâu ạ. Em thấy có nhiều bác gợi ý ăn lẩu thả, nên định trưa ngày đầu tới chờ nhận phòng sẽ ghé ăn lẩu thả, tối định ra PT ăn bánh xèo. Vì cách đây 4-5 năm, em có đi chung nhà anh chú, được ghé quán bánh xèo ăn khá ngon mà rẻ.

• Like
Reactions: skipton.nguyen