Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Ăn cơm trưa bác có thể ghé quán cơm bà Sáu, khúc đầu Nguyễn Thông, đối diện đường vô lầu ông Hoàng, cơm ngon, giá bình dân.
Chơi thì có thể chạy ra Bàu trắng, chạy xe lên đồi cát trải nghiệm.

• Like
Reactions: baicon and Khoabta
Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Ăn cơm trưa bác có thể ghé quán cơm bà Sáu, khúc đầu Nguyễn Thông, đối diện đường vô lầu ông Hoàng, cơm ngon, giá bình dân.
Chơi thì có thể chạy ra Bàu trắng, chạy xe lên đồi cát trải nghiệm.
Thanks bác. Thêm 1 lựa chọn nữa.

Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
đăng ký thu phí không ngừng trước đã.
Thanks bác góp ý. Nhưng bác yên tâm. Ngày em lấy xe là nhờ bên hãng họ làm luôn cái vetc rồi ạ. Vì lấy xe xong là ngày hôm sau em đua về quê em ăn lễ. Mà về quê em thì có trạm thu phí mà.

• Like
Reactions: nqkhanhn
Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Kinh nghiệm xiền đầy túi, hết xăng phải bơm, cậu vàng sủa thì cho ăn, đơn giản thế thôi ra cao tốc cứ vút 120 cây chuối
Cố gắng tuân thủ luật gt hết mức bác ạ. Cứ tèn tèn mà đi thôi bác, tính em là vậy. Nhanh thì tới sớm hơn được mấy phút chứ cũng không được gì. Thà thua game vì bị gài biển báo chứ không để bấm nút tự huỷ được. Kaka

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Chúc mừng anh!

Mình thấy nhiều bác recommend cơm niêu Kim Anh nhỉ. Nhà mình vào 1 lần và chắc chắn ko bao giờ quay lại: Quá đông và chật chội xô bồ (ko hiểu sao đông vậy); Phục vụ kiểu công nghiệp cho khách đoàn nhưng cũng kém luôn (chậm và toàn quên); Giá cả ko rẻ; Đâu xe khó; Nhà vệ sinh quá dơ...

Mình ăn Cơm niêu Vòng Xoay chỗ gần Sealink thấy ổn hơn nhiều. Cũng ko xuất sắc nhưng ổn. Hay Cao Phát cũng tạm và gần trung tâm hơn.

Hải sản thì mình thấy Hồng Phát rất ổn so với mấy quán khác từng thử khu bờ kè. Đậu xe ổn, hải sản ngon, giá hợp lý, chỗ ngồi lịch sự. Nếu ăn mấy món hải sản bình dân thì vào Hồ Tôm cho nó rẻ và dễ đậu xe. Nhưng mấy món bình dân này thì SG có vẻ ngon hơn :D

Recommend thêm quán bánh khọt Vũng Tàu, 114 Từ Văn Tư khu trung tâm. Ra PT ăn bánh khọt VT nghe nó hơi sai sai nhưng nhà mình ăn thấy rất ổn :D

Mới lầy xe thì đi PT cho nó gần. Đi 2-3 lượt gần thì chạy thẳng ra Nha Trang cho nó đáng tiền. PT vừa mắc vừa chán.

Mình cũng ăn Kim Anh 1 lần, cạch mặt luôn. Đúng như bác nói, gần như k biết phục vụ ( nhân viên chạy lung tung). Chẳng hiều sao nó lại đông, chật chội xô bồ mà chẳng có gì ngon. Hôm mình ghé chờ 45p mà chưa có món, đến khi có món ăn thì nó nói hết cơm rồi thông cảm chờ.
Chủ thớt nên lưu ý né quán này.