Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
lamds nói:
Trước khi thực hiện các Bác nên hỏi bảng quyền của VOV !!
Theo em thì chỉ cần "Phía trước tay lái là sự sống" màu vàng chay xuyên qua hình trái tim màu đỏ , phía trên góc để lô gô của os !!!
Tớ nghĩ câu của VOV chưa ổn lắm, sáng nay đi sau cái xe có ghi "xin đừng hôn em," để nhắc xe sau đừng hôn đít , lái xe bằng" trái tim" mà trái tim là tình yêu, yêu mà không hôn nhau mới là lạ.:D
Còn sự sống ở chung quanh, trước sau và cả 2 bên lái xe chỉ quan tâm đến phía trước cũng nguy hiểm.[>:p] Nên có cái slogan riêng của OS đi.

Hạng B2
20/6/07
174
88
28
53
Đúng là câu này cũng hơi dài thật, bác nào có câu nào ngắn hơn hoặc lô-gô nào hay hơn thì hay quá. Tạm thời, bác chủ cho em xin cái file ảnh nhé, em sẽ tự in và dán lên xe. [email protected]. Em cám ơn.

Em cũng thấy mấy câu dán trên xe tải như: tà tà kiếm cơm, cứ từ từ, xin đừng hôn em
Một số khẩu hiệu khác: chậm một giây còn hơn gây tai nạn, an toàn là bạn - tai nạn là thù, an toàn giao thông - hạnh phúc của mọi người mọi nhà.

Em sẽ dán thêm chữ "Drive safely" ở vô-lăng để tự nhắc nhở mình.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Trưa nay VOV GT có alô cho em và rất hoan nghênh ý tưởng của OS mình.
Mình có thể dùng Slogan này vì mục đích cộng đồng - không thương mại.
An Toàn Cho Bạn và Cho Tôi
HÃY LÁI XE BẰNG CẢ TRÁI TIM

theo tôi, nếu đã là slogan dán trên xe thì tiêu chí phải là :
- Ngắn, gọn,
- thông điệp rõ ràng, dễ hiểu (nói thẳng, không vòng vo, ẩn dụ)
- tạo được ấn tượng
- Có thể đọc nhanh trong vài giây (vì dán trên xe là phương tiện di chuyển nhanh, ko thể đọc được nếu quá dài)
Vì thế em đề xuất :

Nếu tiếng Việt thì : OS - lái xe an toàn
Nếu tiếng Anh thì : OS - Safe driving

Tập Lái
6/9/18
2
12
5
Chào bác,
Ý tưởng của bác rất hay và đúng với dự định mà OS chuẩn bị thực hiện trong thời gian tới.

idea của os ban đầu: cứ cách 3 tháng hoặc dài hơn chúng ta làm 1 động tác như " OS tháng an toàn giao thông" xe thành viên os nào dán mà phạm luật thì phạt gấp đôi, hihi..
và sẽ hợp tác với đội 1 hoặc đội nào khác, hihi..
để chụp hình lên báo và roadshow một vòng saigon cho mọi người biết về " os tháng an toàn giao thông"

Nếu có off bác cho em theo nhé.
KevinPAK - 0906.924.942

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Thấy bên mấy topic thu phí bà con bất mãn quá, cũng nên làm cái chữ phí Lưu hành xe, gạch chéo cái, ai không thích thu phí dán, để XXX thấy coi cho biết tình hình.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
KevinPAK nói:
Chào bác,
Ý tưởng của bác rất hay và đúng với dự định mà OS chuẩn bị thực hiện trong thời gian tới.

idea của os ban đầu: cứ cách 3 tháng hoặc dài hơn chúng ta làm 1 động tác như " OS tháng an toàn giao thông" xe thành viên os nào dán mà phạm luật thì phạt gấp đôi, hihi..
và sẽ hợp tác với đội 1 hoặc đội nào khác, hihi..
để chụp hình lên báo và roadshow một vòng saigon cho mọi người biết về " os tháng an toàn giao thông"

Nếu có off bác cho em theo nhé.
KevinPAK - 0906.924.942
Trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Lại: OS THÁNG AN TOÀN GIAO THÔNG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Khổ quá,biết rồi,hô khẩu hiệu mãi.
Theo em,OS không nên theo vết xe đổ của những phong trào hô khẩu hiệu.Mà nên đi vào thực chất vấn đề.
Nếu làm để quảng bá cho OS thì em không có ý kiến.