Hạng B2
27/9/07
184
4
18
51
Vietnam
Chào các bác,
Sau một vài lần bực mình vì điện hết bất tử. Chuột tôi quyết định mua bình điện mới.
Cái bình điện trên xe là loại Rocket 12V, 55 AH. Ra tiệm ở Cầu Văn Thánh không có đúng loại, chủ tiệm thuyết phục tôi dùng thử Atlas 12V, 60AH... Các bác cho biết có vấn đề gì không (60AH thay vi 55AH ấy?).
Còn nữa, khi mới thay bình thì mình cần lưu ý gì không các bác nhỉ?
Cảm ơn các bác.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Mới thay bình điện accquy, nên làm gì?

sau khi chạy 1, 2 ngày bác kiểm tra xem có bị trào nước ra không (thi thỏang tiệm đổ axit lần đầu hơi quá tay đến khi chạy nóng nó trào ra...nếu bị -> hút bớt ra là xong)

ngoài ra, thì bác lấy lại đồng hồ thời gian thôi :D

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
51
Vietnam

Mình mua Bình khô mờ, nước nôi gì đâu.?
Có ai có kinh nghiệm về bình Attlas không?

Hạng B1
30/9/07
96
1
18

Em ko rành AH là cái gì nhưng bình cũ là 55AH thì cứ 55AH em chơi, hàng này ko có thì sang hàng khác. Em 3 lần thay bình đều dùng Atlas, nói chung là thấy ko vấn đề gì.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

60Ah với 55Ah thì không vấn đề gì bác ạ :D Hồi còn đi xe cũ, em cũng thay như bác ấy

Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53

Em ko rành AH là cái gì nhưng bình cũ là 55AH thì cứ 55AH em chơi, hàng này ko có thì sang hàng khác.

Đây là thông số chỉ dung lượng của bình điện (nghĩa là sức chứa điện của nó). Số này càng lớn thì lượng điện chứa trong nó càng nhiều và sử dụng càng lâu hết. ==> Dung lượng càng lớn càng tốt.

Hạng B1
30/9/07
96
1
18

Trích đoạn: tutrung
Đây là thông số chỉ dung lượng của bình điện (nghĩa là sức chứa điện của nó). Số này càng lớn thì lượng điện chứa trong nó càng nhiều và sử dụng càng lâu hết. ==> Dung lượng càng lớn càng tốt.
Cảm ơn bác, giờ em mới biết. Thế thì chỉ còn vấn đề là khoang để bình điện nó có vừa ko thôi bác nhỉ

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
51
Vietnam

Gần như cùng cỡ bác Ha Tit a. Cảm ơn các bác nhé. Như thế chỉ số an toàn là Điện thế (12V) thôi nhỉ! Còn dòng (ampe) thì càng cao càng tốt. Thủng rồi... hi hi

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

em đang chạy bình khô atlat 60ah ngon lắm gần 12 tháng rồi bình mới bác chịu khó đi chơi xa một chuyến cho nó nạp đầy bình là ngon ngay:D