Thảo Luận Chung Món nhậu, quán ngon Tây Ninh?

Hạng B2
15/2/11
306
1
16
Chào các bác,

Em tính xuống Tây Ninh chơi 2 ngày, nhờ các bác giới thiệu 1 vài món "ăn nhậu" không thể bỏ qua ở đây với.

Em đã nghe đâu đó về ốc núi và thằn lằn núi, các bác cho em ít thông tin và địa chỉ quán luôn thì tốt quá.

Thanks các bác.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Thằn lằn núi bây giờ do bắt ăn vô tội vạ nên con thằn lăn giờ nhỏ xíu ăn không ngon như lúc xưa. Ốc núi thì vẫn ngon nhưng hên xui ngày có ngày không do bắt gần cạn nguồn rồi.
Buổi tối tại thị xã thì bác có thể ghé khu ăn nhậu dọc bờ sông (dân địa phương gọi là khu đường Gia Long). Ốc núi + thằn lằn núi là món đặc sản nên thường là quán nào cũng có.

Hạng B2
3/10/12
287
85
38
Lần trước em xuống Tây Ninh mà chưa được biết món này. Tiếc quá, để lần sau có cơ hội phải thưởng thức mới được

Hạng B2
15/2/11
306
1
16
xe reo nói:
Thằn lằn núi bây giờ do bắt ăn vô tội vạ nên con thằn lăn giờ nhỏ xíu ăn không ngon như lúc xưa. Ốc núi thì vẫn ngon nhưng hên xui ngày có ngày không do bắt gần cạn nguồn rồi.
Buổi tối tại thị xã thì bác có thể ghé khu ăn nhậu dọc bờ sông (dân địa phương gọi là khu đường Gia Long). Ốc núi + thằn lằn núi là món đặc sản nên thường là quán nào cũng có.
Còn món gì nữa không bác?

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
Còn món bò tơ Sài gòn đi lên gần tới thi xã bên trái có quán gì em quên tên lúc nào cũng đông khách

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
lamds nói:
Còn món bò tơ Sài gòn đi lên gần tới thi xã bên trái có quán gì em quên tên lúc nào cũng đông khách
5 Sánh phải không Bác? Quán này ngon mà giá cả cũng hợp lý nè

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48
chả biết có họ hàng gì quán 6 sánh dưới BD k,tên giống nhỉ,đi ngang 5 sánh vài lần mà chưa thử,mà ở trong khu du lịch Long Điền Sơn có gì vui k mấy bác
LP nói:
lamds nói:
5 Sánh phải không Bác? Quán này ngon mà giá cả cũng hợp lý nè

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
zinknguyen nói:
chả biết có họ hàng gì quán 6 sánh dưới BD k,tên giống nhỉ,đi ngang 5 sánh vài lần mà chưa thử,mà ở trong khu du lịch Long Điền Sơn có gì vui k mấy bác

Khu du lịch Long Điền Sơn vô ngắm cây cảnh thì ok chứ nó chả có cái gì, có 1 quán cà phê và 1 nhà hàng nhưng giá hơi cao, chưa kể vô cổng phải 20k tiền vé.

@nongdancub: Ngay dốc Hiệp Trường gần ngã 3 Mít Một có quán bò 5 Sánh cũng ngon và giá phải chăng. Quán này ngon nhất là món nướng
- Gần khu du lịch Long Điền Sơn có 2 quán bò nữa là quán 3 Bằng và quán 3 Trí, 2 quán này cũng giá phải chăng và ngon nhất là các món nước như lẩu, bò nhúng chanh.
- Cũng gần quán 3 Trí là 1 quán không tên trong hẻm nhỏ, chuyên bán cháo cá lóc, cá lóc hấp bầu, cá chạch chiên giòn cuốn bánh tránh mắm me... Giá khoảng 90k cho 1 phần cháo nguyên con cá hoặc 90k cho 1 con cá hấp bầu.
- Muốn ăn gà thì có quán Gà Che Tư Hiếu ở phường 2 thị xã, ở đây nhậu đông vui lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/8/09
1.563
84
48
vote cho quán 3 bằng và 3 trí,ngày xưa em ở ngay cầu K21,món ruột của em là bê nhúng chanh chấm muối ớt,chẹp chẹp,cũng phải 2 năm rồi chưa được ăn lại.
À ăn sáng ngay thị xã đường gì e quên mất tiêu có quán cơm tấm Phú Hào có ba rọi,sườn cọng nướng cũng khá ngon

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Ốc núi (chắc nuôi hay bắt ở Bà Đen ???) ngon, mới được thưởng thức cách hơn 1 tuần, ngay TX TN luôn, thổ địa dẫn đi.