Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Re:Đố trộm lấy được chụp mâm của em

Công phu quá....chắc 4 tiếng Đồng Hồ cho bốn bánh quá...

Hạng D
24/8/09
1.768
878
113

Làm cả ngày chứ ở đó mà bốn tiếng ! nhưng nếu có kích thước rồi thì một tiếng thôi ! công nhận gọn đẹp và tháo ra không phải dể . yêu vợ thị phải chịu cực thôi !

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Hì cac bác, em chỉ mất 4 tiếng cho cả việc tắm rửa lau chùi vợ ngày cuiối năm nữa, chứ không phải mất nửa ngày cho 1 việc đâu ạ. Thực ra cực kỳ dễ dàng.
Chi phí: chỉ mất 20.000 cho 4 cái ôm, 15.000 cho 4 cái ốc inok và 20.000 cho 8 con ốc. Tiền gò khoan cắt chỉ hết 50.000 đồng. Túm lại cực hạt dẻ.
Cái em chế, để hạn chế tối đa sự dễ dàng lấy trộm, vì ko gắn thì chỉ cần khẩy tay là bay chụp mâm, quá dễ, đến mức 1 bác dừng đèn đỏ mà tụi trộm còn phi tới khẩy tay lấy mất chụp mâm. Chứ bọn trộm chuyên nghiệp muốn tháo thì đèn, gạt nước bắn livê, kính hậu gắn xích và kể cả 4 cái bánh xe, đủ thời gian thì chúng cũng lấy tôốt dù các bác gắn đồ bảo vệ bạc triệu.
Riêng khoản bấm live gắn xích, em đã tận mục sở thị 1 bác mất chụp mâm gần 10 lần và phải gắn vì... chẳng còn cách nào rồi. Đến bác ấy còn lắc đầu.
Bởi: cái live bắn lên nhựa, nhìn bên ngoài nó rất thiếu pro. Khi bắn, thì một đầu xích coi như gắn chết vào chụp mâm, đầu kia hàn vào cái bát và bắt vào ốc, xích phải đủ dài để tháo chụp mâm ra. Như vậy thì việc tháop chụp mâm bằng cái khẩy tay vẫn diễn ra và rồi chỉ cần giật mạnh có thể bung bét chụp mâm luôn. Hơn nữa vì xích phải đủ dài nên khi gắn chụp mâm vào, một đoạn xích lủng lẻng bên trong, chạy chậm nghe có tiếng... leng keng ở 4 bánh, tăng thêm độ ồn trong khi các bác đang cố gắngmua lốp để giảm độ ồn. Nếu cái chụp lâu ngày lão hóa lỏng lẻo khi chạy còn có thể bung ra luỷng lẳng trên bánh xe, nhìn khó chấp nhận nổi. Còn cái của em làm, kể chụp mâm gãy sạch các ngàm, vẫn cứng ngắc!
Chúc các bác vui tết.
P/s: Chỉ bác nào bị bọn trộm nó mất vài giây khẩy nhẹ móng tay lấy mất cái chụp mâm, hơ hoác chân vợ 2, ra ADV, mất 200k/1 cái, vô hãng mất hơn 700k/1 cái thì mới thấu hiểu ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

phải công nhận bác làm chắc chắn, sáng tạo, kỳ công lại rẻ, nhưng e chỉ đang tự hỏi nếu mình khoan thủng 4 chụp thì nó còn gỡ nữa k? và còn bán được k đó?
gắn xích cũng mất ngay mà xấu....

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Hì bác daw.. việc khoan thủng nếu không gắn vít thì cực xấu nữa. Còn bọn trộm lấy bán được hay không thì em.. cũng chịu vì chưa từng thấy xảy ra. Nhưng em đoán, cái gì mà trộm tháo được thì chắc cũng bán được dù khoan hay không ạ. Vì chắc tụi trộm sẽ doán, chủ mâm khoan thì sẽ cần. Hì, ở mgoài ADV, đến cái núm causu xe ráh te tua nó còn bán nữa là. Nên cái của em giảm thiểu khả năng trôm nhanh, dễ dàng so với việc khẩy tay bay chụp mâm thôi ạ.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Cách của bác chủ thớt có cách đây hơn 10 năm rùi mà

FBI
Hạng B1
24/1/12
79
0
0
54

COi chừng mất luôn 4 cái bánh xe. Đi xe hạn chế treo đồ lủng lẳng trước mặt tài xế, gây mất tập trung khi lái.

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Em chỉ có tấm lòng đầu năm và áp dụng thực tế xe em. Còn tùy các bác suy nghĩ ạ. Chúc các bác vui xuân.