Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Tình hình là em đang rất cần xe đi nhưng tài chính lại kg cho phép ( em còn chừng 15k Obama và có thể có thêm 1 ít ) nên em mạn phép tìm những chiếc xe có trong danh sách sau:
1. Mondeo 2.5 đời 2004 về trc ( đen hoặc vàng cát )
2. Escape 2.3 đời 2004 về trước ( đen, trắng càng tốt hay vàng cát cũng đc )
3. Focus S ( màu trắng hoặc vàng, đen, xanh biển )
Tình trạng đang còn trả góp ngân hàng, có thể cho em tiếp tục trả góp và viết giấy uỷ quyền sử dụng cho em.
Hình thức thanh toán: Giá bán - nợ gốc ngân hàng = tiền tươi giao cho các bác. Rất mong đc sự giúp đỡ của cá bác. Cám ơn các bác đã xem tin !

Hạng F
8/8/06
6.446
20.646
113
39
Đang nợ ngân hàng mà ai chứng ủy quyền cho bác được.Cái này chỉ thỏa thuận được bằng giấy tờ tay thôi.Bác mua theo kiểu này thì chỉ có người thân hoặc bạn bè thôi bác ạ.Nhiều lúc người lạ họ không dám bán vì người ta còn phải đứng tên vay dùm cho bác nữa.Tốt nhất với số tiền đó bác cũng đủ 30% của chiếc xe mới rồi.Mà thuế trước bạ cũng chỉ có 5% thôi.Nên bác làm con mới là hay nhất mà thủ tục không có rắc rối,

Hạng F
8/8/06
6.446
20.646
113
39
Khi bác thế chấp cho ngân hàng đồng nghĩa với việc bác phải đóng thuế TB sang tên 5%.Còn ý của bac chủ thớt muốn mua như vậy để khỏi sang tên mà vẫn vay được ngân hàng.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
@ Xa đap: mà em thì chỉ thích xe cũ thôi, nhiều khi chủ xe cũng độ điếc dán V-kool rồi, đỡ phải làm mấy cái khoản này ( cái này tiết kiệm cũng kha khá mà bác ). Viết giấy tay cũng đc, thoả thuận là hàng tháng mà em kg góp cho ngân hàng thay bác ấy thì cứ lấy xe về vậy :D

Hạng D
3/9/08
4.594
46.902
113
Ricky_do nói:
@ Xa đap: mà em thì chỉ thích xe cũ thôi, nhiều khi chủ xe cũng độ điếc dán V-kool rồi, đỡ phải làm mấy cái khoản này ( cái này tiết kiệm cũng kha khá mà bác ). Viết giấy tay cũng đc, thoả thuận là hàng tháng mà em kg góp cho ngân hàng thay bác ấy thì cứ lấy xe về vậy :D

Có gì đâu bác. Bác ra mấy cái ga ra bán xe cũ là nó bán trả góp ngay cho bác thôi, xe cũ vẫn có trả góp mà. Vd: Gara ngọc danh ở Q8 chẳng hạn.

Hạng F
8/8/06
6.446
20.646
113
39
Bác mua xe cũ thỉ cũng vay được 50%.Nhưng kẹt một cái là bác phải sang tên mất 5% thuế trước bạ.Bac múc xe của bác Totri rồi sang tên mất khoảng 1.2K nữa.Em thấy cũng hợp lý đó bác.

Hạng B2
8/2/06
378
1
18
HCMC
www.otosaigon.com
@Ricky_do :đâu có gì đâu bác.Chúc bác sớm đạt được ý nguyện
@Xe dap: tks bác.Hình như bác xe dap làm ở Ford Cao Thắng?khi nào vào bảo dưỡng xe em có thể call mời bác ly cfe bàn chuyên xe cộ nhé ?