O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
RE: Mondeo lại gặp rắc rối

Mông đau thiết kế ống hút gió hình chữ U nhằm giảm tiếng rít của gió khi hút vào máy, phía dưới đáy chữ U có lổ nhỏ để thoát nước, nên đi đường ngập dể uống nước hơn người ta, cách khắc phục đơn giản là tháo luôn cái chữ U này ra, nhưng chạy tốc độ cao nó hú nghe sướng lắm các bác thử xem:D

Tập Lái
28/3/06
26
0
0

Kinh nghiệm hay đó. Tiếc là tôi chẳng có mông đau mà tháo. Hôm trước đi đường thấy có một em laser lắp ống xả loại gì đó khủng long ra phết. Chạy qua cứ tưởng phái đoàn xe F1 đang đua í :D:D:D

Tập Lái
28/3/06
26
0
0

Có bác nào biết về xe Ford Laser số tự động không nhảy, không biết là đi đường ngập nước có bị sao không nữa. Chưa đi bao giờ nên chưa biết. [&:]. Nghe em mông đau sợ xanh cả mẹt.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Hihi... các bác lại cãi nhau vì thằng mông đau này rồi. túi khí này bàn lâu rồi mà bác, thôi quay lại cái cạc te đi nhé! Theo em thằng mông đau này gầm thấp quá nên không để ý là tèo ngay. Bác gì bị sao không hỏi nhỏ mấy chú làm ở Fò xem nó có giúp gì được không, biết đâu có bác nào đã thay luôn hộp số nhưng lấy phần khác, còn cái cạc te mới nguyên thì đỡ lắm đó:)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

đang đi giữa đườg mà bác ngừng lại chờ xe khác đi qua à? còi địên tuy nhỏ nhưng nhiều còi thì to đấy:D

Tập Lái
28/3/06
26
0
0

Đang đi đường giữa nước ngập, mấy thằng em xe máy nó ằng ặc thì còi cũng làm gì đâu, nên chờ tí cho nó an toàn:D:D. Còi nhiều nó tưởng mình thần kinh kô bình thường.

Tập Lái
28/3/06
26
0
0

Thì thế, đạp ga ầm ầm mà qua đc luôn thì còn nói làm gì, nhưng đang đạp ga ầm ầp lại thấy 1 em xe máy ằng ặc đằng trước, giật mình ngớt ga, hơi đạp tí phanh và coòi inh ỏi lên và thế là ằng ặc theo mới chết.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

iem đang thắc mắc là sập ổ gà kiểu gì mà nó vỡ hộp số được nhỉ ? Hay là đang chạy tốc độ cao Bác tài phang vào một viên đá hộc của bọn xe tải làm rơi trên đường cao tốc chẳng hạn ???[8D] iem tò mò quá !

Tập Lái
28/3/06
26
0
0

đi qua ổ châu, không chịu mở cửa xe xuống ngó xem nên mới bị vỡ, nếu thấy nguy cơ chạm gầm thì phải đi rón rén thôi.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Một số xe khác gầm cũng thấp nhưng lái xe thường có ý thức tránh ổ gà và đi nhẹ nhàng cả thôi . nếu mà chạy như phá thì ...xe tăng cũng vỡ chứ không phải Mắn đẻ ( Mondeo ) .
Ví dụ như Mer E 230 chẳng hạn , trông có vẻ cao nhưng cái chốt đáy dầu thì lại rất thấp . Nói chung xe nào cũng vậy thôi đi lại cũng phải nhẹ nhàng, giữ gìn xe thì mới bền được phải không các Bác ?