Hạng B2
27/11/13
101
62
28
Ước gì... cho thời gian trở lại...
Like bac An!!!
Ước gì được đó bác ạ.
Em bị gãy khoá dài cửa sau bên phụ, tính nhờ bác An mà thấy ship ít quá cũng ngại nên đang chờ xem có hỏng cái gì thì gom lại ship luôn.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Dạ vầng tiếc quá bác à !
Hôm CN em nhắn tin cho bác mà không biết bác có nhận được không. Em hỏi cái cục bù ga cho Mon 2.5 V6 2005. Dạo gần đây thấy có dấu hiệu hơi yếu, định mua để sơ cua. (Mà lạ, mới thay trong hãng hơn năm thôi mà đã chớm hư !).

Hạng B1
30/6/10
93
13
18
39
HN
otophutung.com
Hí hí! Cũng dễ mà bác, có 2 cách:
1/ bác gắng sức bẻ gãy típ...rồi ship bác An dìa
2/ bác tháo ra cho em, rồi ship dìa...
E fun tí..
Hôm trước ở HN có 1 bác tháo hết 4 cái tay cửa màu nhôm ra thay hết bằng màu inock cho nó đẹp đấy bác à ,Không biết có bác nào cần không ? nó thì hơi sấu 1 tý thui .

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
B2: trét keo con chó vào lòng Gen co, chủ yếu cho nó dính chặt chứ cái ngàm hình chữ V kiểu này, đút bao nhiêu..tụt bấy nhiêu...
B3: Sau khi trét keo, đút vào thật chặt, ngập...hơ lửa từ trong ra, cẩn thận coi chừng cháy lun muốt đen xq cửa...cháy thì bà hú lun...

View attachment 84221
Các bác thấy nó co còn 4 li, đâu có chịu co nữa!!!

View attachment 84222
Bật thử lên xuống xem có vướng ko..
View attachment 84223
View attachment 84224

Cuối cùng là tỉa tót cho gọn...
View attachment 84225

Xong...em ko có trét thêm mỡ bò...cảm giác đóng cửa êm hơn rõ rệt (xe em lúc trước đã êm, nhưng giờ làm xong cảm nhận khác biệt rõ...)...chỉ sợ ko bền thui???
Bữa nay em mới rảnh trên đg về ghé mua 1m gen co f80/40 màu đen, về làm 5 phut xong 4 cánh... cảm giác rất là cảm giác.. ^^ vẫn như xưa, kg có gì khác biệt nhiều, bọc gen cái lẫy cửa này kg phải là nguyên nhân gây ta tiéng ồn/ kêu cũng như kg phải là giải pháp giảm tiếng kêu khi đóng cửa xe. em thề ạ...!

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Hồi đó em "ngu" !!! 4 cái ngàm của 4 ổ khóa nó có miếng nhựa đen lót 2 bên để đóng cửa nó không rêm cái ngàm tạo tiếng kêu xạch xạch. Của em lúc đó nó hơi xệ miếng nhựa chút thôi. Em thấy kỳ kỳ nên lây đồ lội ra hết sạch !!!! Nếu lúc đó biết là gì thì chấm keo dán lại là xong !!!!

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bữa nay em mới rảnh trên đg về ghé mua 1m gen co f80/40 màu đen, về làm 5 phut xong 4 cánh... cảm giác rất là cảm giác.. ^^ vẫn như xưa, kg có gì khác biệt nhiều, bọc gen cái lẫy cửa này kg phải là nguyên nhân gây ta tiéng ồn/ kêu cũng như kg phải là giải pháp giảm tiếng kêu khi đóng cửa xe. em thề ạ...!
He he, kêu chứ sao hết được bác! Nhưng kêu trầm to hơn, ko nghe tiếng kim noại...cảm thấy đã...kiểu tự sướng!

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Em vừa táy máy tháo tappi xử được vụ án lại loa, như lại làm gẫy 1 cái lẫy cửa ( hãng báo 1.25 chai, nên em gắn lại để ship luôn 4 cái từ UK về). Buồn quá nên em chả thèm tháo cụm khoá tổng, bữa nào em tháo ra đc chắc nhờ bác chủ xử lý giúp nhé

• Like
Reactions: damipu