Hạng B2
27/11/13
101
62
28
Vậy móc sơn mờ là loại rẻ à ? Hèn gì, xe mình có một chốt cửa sau phía phụ sơn mờ (3 cái còn lại sáng bóng), chắc đã thay vì gãy. Có một lần chốt khóa không mở khi mình mở khóa tổng, bực mình nhảy xuống Chốt/Mở bằng tay cho nó khoảng 20 chục lần, từ đó đến nay nó sợ, không dám ngủng ngẳng nữa.
hehe, bác nhẹ tay.
Xe em gặp bác tay to, chưa mở khoá nhỏ mà bác ấy cứ hì hục, bậm môi bậm lợi... thế là đi toi.
Báo cáo với các bác là hôm qua em đã xử lý xong gương hậu bên tài mở ra không hết. Giải pháp rất đơn giản và bất ngờ, hì hục mãi mà không tháo được củ gương ra thế là em lấy WD40 ra, chọt ống xịt tứ lung tung vào khe hở trên gương. Kết quả ngoài sự mong đợi các bác ạ, gập ra gập vào ngon choét, cứng khừ

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
hehe, bác nhẹ tay.
Xe em gặp bác tay to, chưa mở khoá nhỏ mà bác ấy cứ hì hục, bậm môi bậm lợi... thế là đi toi.
Báo cáo với các bác là hôm qua em đã xử lý xong gương hậu bên tài mở ra không hết. Giải pháp rất đơn giản và bất ngờ, hì hục mãi mà không tháo được củ gương ra thế là em lấy WD40 ra, chọt ống xịt tứ lung tung vào khe hở trên gương. Kết quả ngoài sự mong đợi các bác ạ, gập ra gập vào ngon choét, cứng khừ
Hê hê...chúc mừng bác...
Sau này bác muốn mở gương thì phải mở ở bên trong trước, lấy ốp nhựa hình tam giác ra, sau đó vặn 3 con ốc...

• Like
Reactions: OwenCar
Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Vậy móc sơn mờ là loại rẻ à ? Hèn gì, xe mình có một chốt cửa sau phía phụ sơn mờ (3 cái còn lại sáng bóng), chắc đã thay vì gãy. Có một lần chốt khóa không mở khi mình mở khóa tổng, bực mình nhảy xuống Chốt/Mở bằng tay cho nó khoảng 20 chục lần, từ đó đến nay nó sợ, không dám ngủng ngẳng nữa.
Em sorry các bác em đã thông báo lộn giá, móc tay trong xi inox là 3tr2 hay 3tr4/1cai gì đó... chứ kg phải là hơn 2tr như em đã nói ở trên (do gõ lộn) thế mới nói là... đắng lòng..

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
hehe, bác nhẹ tay.
WD-40 là thần dược mà bác, chữa luôn bệnh khoá tổng em lúc trc... same công dụng với RP-7 nhưng mạnh và tốt hơn..
Nói chung là do hên xui nếu do dơ bẩn két cặn thì fix được.. xin chia vui với bác!

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Em nghe bác Hà nói default là 2 mờ 2 xi.. kg lẽ các bác bị thay mờ thành bóng ^^ em đã hiểu ra vấn đề. vụ lâu lâu thỉnh thoảng mở từ bên trong kg đc cái này là bệnh mãn tính của mon rồi.. em cũng từng bị vài ba lần. sau khi vệ sinh khoá tổng đến giờ kg bị lại lần nào

• Like
Reactions: OwenCar
Hạng C
13/12/11
811
69
28
Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Hóa ra là 2 cửa sau là mạ xi inox à, của em chắc chủ cũ thay 1 cái rồi nên h 3 cái sơn mờ, 1 cái mạ xi inox. he he
Bác và em đổi nhau đi cho chúng nó đồng bộ. Bác có 4 mờ, còn nhà em 4 bóng ! hehe...

Hạng B2
27/11/13
101
62
28
Em nghe bác Hà nói default là 2 mờ 2 xi.. kg lẽ các bác bị thay mờ thành bóng ^^ em đã hiểu ra vấn đề. vụ lâu lâu thỉnh thoảng mở từ bên trong kg đc cái này là bệnh mãn tính của mon rồi.. em cũng từng bị vài ba lần. sau khi vệ sinh khoá tổng đến giờ kg bị lại lần nào
Xe em 1 vạch mà cũng được 2 trước mờ, 2 sau xi

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Ủa! Vậy ai đổi 2 xi của em òi...giờ thấy bóng hết...soi gương nặn mụn được lun :p

để em hiền
1/4/05
3.801
93.798
113
Mấy vụ này, mặc dù em xăm xoi hình hiện trường của mấy bác như tự nhận mình dốt quá không đú theo mấy bác được. Bác nào rảnh làm dùm em cái vụ khóa tổng con mondeo này nhé, em mời cà phê 1 tháng. Help me ...