Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em lại nói thêm về vụ cách âm, phải thừ nhận CAM cách âm tốt, ngồi trong thấy im ro, tuy nhiên Mondeo tuy kém hơn chút nhưng cũng không quá tệ. Có lần em cho một anh quen chạy thử xe, khi em xuống xe (vẫn để máy nổ) chuyển sang ghế phụ để ảnh qua lái, ảnh ngồi ngó quanh khoang lái một tí, chừng là làm quen cái xe, thấy ảnh cứ loay hoay khởi động rồi ngó nghiêng chưa chạy, em mới nói chạy đi anh, ảnh à lên một tiếng rồi lẩm bẩm, cứ tưởng chưa nổ máy. Anh này có có xe chạy và cho thuê, toàn fortune.
p/s: đây là chuyện thật nhưng em chỉ kể cho vui, không có ý khoe khoang gì vì cũng nhiều người chạy xe này nên không thể lừa mọi người như là mỗi mình chạy Mon được, các bác nhẹ tay chút. :(

Đảng viên
18/5/10
2.293
77.902
113
Hôm nay có a bạn giới thiệu e con camry đời 2000, kêu giá 390tr. E đi xem thử, chạy thấy bồng bềnh, không đầm, lại hơi ồn. E nghĩ mondeo sẽ kín hơn pk mấy Bác! E chưa được đi thử mondeo nên chưa biết cảm giác thế nào.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Quỳnh Rùa nói:
Hôm nay có a bạn giới thiệu e con camry đời 2000, kêu giá 390tr. E đi xem thử, chạy thấy bồng bềnh, không đầm, lại hơi ồn. E nghĩ mondeo sẽ kín hơn pk mấy Bác! E chưa được đi thử mondeo nên chưa biết cảm giác thế nào.
Em muốn nói CAM mới hơn chứ đời 2000 thì em chưa thử, với lại form CAM 2000 em không thích lắm. nếu muốn xem xe anh em HCM nhiều lắm bác, mà bác ở đâu ?

Đảng viên
18/5/10
2.293
77.902
113
Em ở dĩ an giáp thủ Đức ạ.

Cam đời cao hơn giá lại mắc hơn thì sao so được nữa ạ? Nếu 2003 phải 500tr ấy chứ! Trong khi mondeo cùng đời e nghĩ rẻ hơn cả trăm triệu ạ.

• Like
Reactions: alviss127
Hạng C
13/12/11
811
69
28
Quỳnh Rùa nói:
Em ở dĩ an giáp thủ Đức ạ.

Cam đời cao hơn giá lại mắc hơn thì sao so được nữa ạ? Nếu 2003 phải 500tr ấy chứ! Trong khi mondeo cùng đời e nghĩ rẻ hơn cả trăm triệu ạ.
Nghĩ vậy là chuẩn luôn bác ạh, mình mua xe 2nd thì phải đắn đo lựa chọn sao cho hợp lý, vì mua là mua lại cái giá trị sd, giá trị thực nó đem lại cho mình. Vừa rồi thằng bạn chạy thử xe em (mon 2vạch) rồi nói luôn là chiéc Cam 07 của nó kg bốc =, cách âm o = và tốc độ cao bồng bềnh, chỉ được cái là chạy qua chổ xóc thì nhùn nhẹ nhàng hơn.
Chúc bác kiếm được xe như ý !

Tập Lái
14/3/13
5
1
3
39
Kính chào hội Mondeo,

Em kết em Mondeo 2005 lắm rồi mà bản thân là gà, zero kinh nghiệm về máy móc. Em đang kết máy em Ford Mondeo 2 vạch trên bonbanh.com, tầm tiền khoảng 430-450tr. Đặc biệt có 1 em bên Saigon Ford Phổ Quang là em kết nhất nhưng ngặc cái em gọi thì bên đó bảo không uy tiên CCUQ mà chỉ HDMB nên em tèo, em dân tỉnh mới có nhà trên Sài Gòn chưa có hộ khẩu kịp. Nên em giờ uy tiên xe cá nhân CCUQ thôi, chứ em thì tin tưởng SG Ford lắm. Các bác có quen ai có xe Mon 2005 cần bán giới thiệu dùm em.

Em mong các bác có kinh nghiệm ở đây hổ trợ em về khoảng QC cho Mondeo được không ạ? Mấy bác có về Bến Tre gặp bác huyluong hay offline gì đó thì cho em đu theo học hỏi với.

Ps: Nhân đây em cũng thay mặc gia đình cháu QBL xin lỗi các bác vì cháu nó làm ô cái topic thanh cao này. Phước phần nhà họ ngắn, con cháu lầm lạc, thất học không nên người. Các bác niệm tình người xưa mà tha cho cháu nó...

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn
Bác cứ kiếm 1 em 2005 còn chất giá tầm 400tr về mà chạy, đảm bảo không thất vọng về thái độ phục vụ của em nó...!

Tập Lái
14/3/13
5
1
3
39
kuan_ce nói:
Bác cứ kiếm 1 em 2005 còn chất giá tầm 400tr về mà chạy, đảm bảo không thất vọng về thái độ phục vụ của em nó...!

Vậy nên em đang tìm bác nào có chút thời gian dắt tay em qua cái giai đoạn gà này nè. Em chỉ sợ mình không biết gì mà ôm trúng hàng tút của máy bác lái.

Tập Lái
14/3/13
5
1
3
39
Bác huyluong lên Fusion đi bác ơi! Em làm cái lễ đón dâu ra tận Bến Tre cùng 2 họ luôn!