Tư Vấn Mondeo

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Em thấy sơ sơ có mấy thứ hay tèo: bơm xăng, máy phát, bơm trợ lực (cái này em bị), khoá tổng, bộ điều khiển hộp số, mấy cái thuộc về hệ thống điện và tự động, lên kính, nhớ ghế (cái này em dính, mà nó cũng chả ảnh hưởng gì nhiều nên em cứ để vậy), mấy cái đó thì hàng thay cũng loanh quanh 2-5tr, em không rõ đồ mấy hãng khác sao nên cũng không biết đắt hay rẻ.

Tập Lái
23/9/16
4
19
3
39
400 thì bác có thể kiếm một con đời khoảng 2010, tuy nhiên phải chịu khó tìm một tí và có người quen dẫn đi xem xe. Mondeo chắc chắn không thể xếp vào dòng xe "lành", nhưng nó cũng không quá khủng khiếp như lời đồn. Nói về kiểu dáng thì tuy là gái già nhưng dáng vẫn nuột, chạy thì đầm bốc, cách âm tốt, option thì miên man: ghế chỉnh điện 4 phương tám hướng, nhớ gương, nhớ ghế, lên xuống kính 1 chạm, ưu điểm nữa là sau một thời gian sử dụng bác có khả năng thành thợ hoặc thương gia luôn.
Xe cũ thì lâu lâu hỏng cái này cái kia không tránh khỏi, mua xe thì bác nên chọn chiếc nào thay đồ càng nhiều càng tốt, mà thật ra thì nếu đời 2010 thì cũng chưa cần thay gì nhiều, nếu cẩn thận bác thay hết các loại chất lỏng: xăng, nhớt máy, nhớt số , nhớt trợ lực, nước mát, các thể loại cao su: cao su dầu, cao su chân máy, cao su giảm chấn gầm..
Nhược điểm lớn nhất là nếu bác đã ngồi lên mông đau thì sau đổi xe chỉ có thể lên bim mẹc au đì chứ không xuống được.
Cảm ơn bác. Bác cũng đang chạy Mondeo à ? em thấy các bác có xe toàn báo giá tầm 470 tr. Bác cho ý kiến với ?

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Cảm ơn bác. Bác cũng đang chạy Mondeo à ? em thấy các bác có xe toàn báo giá tầm 470 tr. Bác cho ý kiến với ?
Em đang chạy Mông đau 2.5 đời 2005, cảm giác khi chạy thì rất là êm mông nhưng rút ví đổ xăng thì rất là đau mông :D, nói chung chạy đường Sài Gòn thì có thể từ 9 - 99 l/100km, đường trường thì em chưa đi nên chưa rõ, nhưng theo các bác chạy nhiều thì tầm 7-9 l/100km. Cũng mới chạy em nó được 3 tháng, chưa có sự cố lớn nào cả, cũng đang happy, về lâu dài thì không biết sao. Đời 2010 trở về sau thì tết kiệm xăng hơn, chạy chắc cũng sướng hơn vì các chi tiết chưa hao mòn nhiều, giá rao trên mạng thì ai cũng có xu hướng rao cao lên mà, mua bán tùy duyên thôi, bác định mua thì vào group mondeo of & os trên fb làm tàu ngầm vài bữa xem sao, trên đó có nhiều bác rao bán, nhưng nhóm kín nên không dẫn link ra được.

• Like
Reactions: alviss127
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Các bác cho e hỏi lấy Mondeo đời 2003-2004,2.0 AT có phải lưu ý gì k ạ? Xe hay hỏng những gì? Phụ tùng ngoài mắc k ạ? Tầm 200tr trở lại có k ạ?
Phụ tùng nó mắc, hư khó sửa . Ktv Ford mà còn ngán . Họ ngán vì món nào cũng mắc , sót giùm khách hàng ,