Tập Lái
12/4/17
20
10
3
33
Bước 1 : tìm hiểu và chọn loại xe mình cần mua
Bước 2 : ở nhà gọi điện đến nhiều showroom hỏi giá cả + kèm khuyến mãi giảm giá
Bước 3 : sau khi đã lắm đc giá ưu đãi ở đại lý tốt nhất thì đến xem xe chạy thử sờ nắn các kiểu 1 lần nữa
Bước 4 : kí hợp đồng và đặt cọc nhớ xem rõ loại xe màu sắc tháng năm sản xuất
Bước 5 : cuối cùng là ngày giao xe và thỏa thuận bên đại lý giao xe đến tận nhà bằng xe trung chuyển

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Bác mua xe trong showroom thì chỉ cần coi trọng phụ tùng sơn coi có tróc gì ko xe có lỗi gì ko thui KCS VN dở lắm nên xe CKD hay lỗi ít nhiều

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bác chọn xe mới thì cứ vào Đại Lý Hãng xe Bác thích, xem xe và chọn loại màu sắc mình thích( nhiều người chọn màu xe theo phong thuỷ nữa đó Bác). Giá cả thì các đại lý tương đương nhau, có giãm thì không đáng kể đâu. Bác thích xe nào thì đặt cọc một ít cho bên hãng làm HD ( bác mang theo bản phô tô CMND, HK của người đăng ký). Sau đó Hãng làm các thủ tục như đi xét xe ( nhiều nơi Bác chủ phải đến chổ đăng ký bấm chọn biển số), bên hãng họ tự lái xe đi đăng ký và đăng kiểm, xe xong về lại hãng họ test, rữa xe trước khi giao cho khách. Từ khi đặt cọc đến khi giao xe khoảng 1 tuần ( Mazda),( nhanh hay sớm thì tuỳ hãng xe).
Khi mua xe Bác hỏi xe dc khuyến mãi thêm những gì, chế độ bảo hành,vv.
Sự việc Bác đang lo lắng bị lừa này nọ hiến lắm Bác à. Bác đi xem xe mà cho bọn Sale số ĐT là tụi nó gọi chào hàng, hỏi thăm Bác liên tục. Bác yên tâm mua xe mới nhé. Chúc Bác sớm có xe như ý thích !

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Nhà em thấy City 2017 ngon hơn M2 đấy ạ, vấn đề là Honda không bán cho người địa phương khác nên anh chị không thể về SG để mua. Theo em thì anh chị mua luôn ở dưới Tiền Giang, có vấn đề gì hỗ trợ sau bán hàng thuận tiện hơn.

• Like
Reactions: Mustang79
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Nên mua xe hãng nào có đại lý ở gần nhà, tiện bảo hành, bảo trì, sửa chữa về sau.
Trình tự mua xe:
Dằn túi 20 triệu - Thẳng tiến showroom
Vào cửa, quát gọn: "mua xe", he he.
Xem xe - xem tổng chi phí: Xe, thuế trước bạ, chi phí lấy biển số, đăng kiểm, mua bảo hiểm.
Yêu cầu giảm giá, khuyến mãi.
Ok thì cọc, không ok thì về.
Đặt cọc 20tr tiền mặt, tiền xe và phí trước bạ chuyển qua ngân hàng vào tài khoản chính thức của đại lý, không chuyển cho cá nhân sale.
Những việc còn lại để sale lo, bác về luyện tay lái và chuẩn bị gara để xe.

P/s: Bác nên mua Vios.
(em không phải sale, cũng chẳng thần tượng Toy, chỉ là Vios rất phù hợp với người mua xe lần đầu như bác)

Hạng C
18/4/17
559
547
93
36
Có vài người bạn mình cũng từng phân vân giữa City 2017 và Mazda2 như bạn,và sau đó quyết định chọn bản City TOP.Vì ngoài những option quá đáng giá trong các sòng sedan B thì tính thêm chi phí bảo trì sử dụng sau này của Honda sẽ tiết kiệm rất nhiều so vs Mazda.Vợ chồng bạn nếu cảm thấy cần thiết thì cứ đến thẳng đại lý test và chạy thữ hết từ Mazda 2 vs Honda city 2017.Và có khi trong quá trinh vợ chồng bạn test xe và chạy thữ thì sẽ cảm thấy dịch vụ hay thái độ của sale cũng như đại lý đó thế nào mà đánh giá chính xác hơn cho quyết định của mình.Về đại lý Honda tại Hcm thì mình có thể giới thiệu cho vợ chồng bạn một người phụ trách về kinh doanh Honda tại đây để các bác test xe và nắm rõ các dịch vụ ưu đãi ,bảo trì hậu mãi sau này chứ không cần phải quyết định mua.Về Mazda thì bạn có thể đến tất cả đại lý của Trường Hải trên này,mình không dám giới thiệu.
Người ta đã bảo mua M2 rồi mà cứ city city cái gì ah nhỉ .

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
E có ý này: thường thì hộ khẩu bác ở đâu thì nên mua ở đó vì có hãng sẽ bảo hộ đại lý địa phương đó nghen. Thứ 2 là vấn đề thời gian nhận xe, bác nên xem kỹ hợp đồng nhé vì ít có chuyện mang đủ tiền là lượm xe về đâu bác :D. Vậy thôi

Hạng D
22/8/14
1.240
377
83
33
+Gãy đúng chổ ngứa luôn ạ, vấn đến em quan tâm là Dịch Vụ, Bảo Dưỡng, và Bền (vì xe gia đình không chạy dịch vụ).
+Em chọn Mazda2 vì nhìn nó có tí dáng dấp thể thao ấy ạ. Hihi:D
Mà mấy cái đó cũng không quan trọng bằng việc mình có bị lừa mất tiền ngu không thôi, vì vấn đề chọn xe và em có thể ráng thêm tiền chọn hãng khác, nhưng không biết mà đi mua trúng chổ như ĐĐT bị nhốt và đánh, mất tiền thì đau khổ biết mấy:(
haha. e đang đi mazda 2. và hiện đang sinh hoạt ở group mazda. bác cứ lên fb gõ là ra ngay. vào đó hỏi mọi người xe thế nào sẽ rõ

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Chào bạn. Nếu bạn quyết định mua xe của Mazda thì ở Tiền Giang có đại lý của Mazda nằm ở thành phố Mỹ Tho đó bạn. Đâu nhất thiết phải lên Sài Gòn mua xe đâu bạn.

• Like
Reactions: cdang