Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM
RE: Mong các Bác tư vấn To Previa!

@Bsquoc: Em đã từng có tâm tư như bác và đã thực hiện ước mơ đó cách đây 2 tháng rùi. em múc 1 em previa 92 giá 215 chai. Phải nói là dòng 7 chỗ chỉ có previa là sướng nhất, bác tháo băng ghế nhì để ở nhà, còn ghế sau treo lên thì nó thành cái giường cho tụi trẻ tha hồ chơi đùa. Nó cũng không hao xăng lắm đâu, hôm rồi em đi Mũi né khoảng gần 13l/100km thôi.
còn trong TP thì không thể tính được vì xe 4 chổ đôi khi đến 18l/100km huống chi em này.:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Vậy là cũng không bị hao mấy bác nhỉ,sao tôi nghe nhiều người nói xe này hút hơn 20lít /100cây?Thậm chí có 1 bác trong OS từng tham vấn bác sĩ nhà ta rằng sao xe bác ấy tiêu tốn những 25L/100cây lận.Thế xe bác Hac_93 xài AT hay MT vậy?

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

@ bác Binh tri: Em mua Previa thôi, bán con Civic đc 19K, mua con này 15K, còn tiền đổ xăng và dọn xe bác ạh..:D
@ bác Phú: Bác nghĩ sao nếu mình đổ comospite dafn nhựa lại nhỉ ? Dàn nhựa trên 10 năm là nhão hết rồi, có cách nào khắc phục kg bác ?
Previa đời trc nhìn đẹp hơn đời sau, em thấy vậy, các bác nghĩ sao ?

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Bác Hải civic à :
Vậy là cũng không bị hao mấy bác nhỉ,sao tôi nghe nhiều người nói xe này hút hơn 20lít /100cây?Thậm chí có 1 bác trong OS từng tham vấn bác sĩ nhà ta rằng sao xe bác ấy tiêu tốn những 25L/100cây lận.Thế xe bác Hac_93 xài AT hay MT vậy?

Cái vụ 25l/100km là em đây. Xe em số AT bác à, previa số MT hiếm lắm, tìm được em số MT thì nó bèo quá.
Lúc mới lấy về, theo dõi thấy em nó uống nhiều nên xót, sau thời gian tìm hiểu + đi đường trường nên bi giờ yên tâm mà đổ xăng. VĐ hao xăng có nhiều nguyên nhân lém :

- Nẹt ga cho oai.
- Lọc gió dỏm.
- Đi đường gần.
- Không có chổ riêng để xe nên sáng de xe ra sân, tối đem vô nhà mặc dù hôm đó không đi đâu hết ( vụ này có em )
- Không biết cách hãm ga đối với xe số AT

Không biết còn có nguyên nhân nào nữa không các bác thêm dùm em nha:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

À vậy ra người ấy là bác Hac_93 hả? Xin lỗi tôi đã quên mất tên bác! Ờ,có một hôm tôi gặp 1 em PREVIA (không rành đời mấy nữa) chạy trên đường Lê Duẩn,xe được lắp bộ đèn trước (và cả sau nữa) nom khá lạ và độc đáo vì đó là đèn thế hệ mới mà.Ngoài ra ông chủ xe còn chơi bộ mâm đặc biệt và chăm chút kỹ từng chi tiết khác nên nhìn con xe khá lạ và ấn tượng.Tiếc là tôi không mang theo máy ảnh nên không ghi hình lại được cho các bác xem.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

@Ricky: Đổ khuôn cho bộ nhựa lại mất cống lắm. Bác sơn xửa và các âm lại chổ nào kêu ót ét của mấy miếng nhựa đó là được rồi.

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

@hcivic : À vậy ra người ấy là bác Hac_93 hả? Xin lỗi tôi đã quên mất tên bác! Ờ,có một hôm tôi gặp 1 em PREVIA (không rành đời mấy nữa) chạy trên đường Lê Duẩn,xe được lắp bộ đèn trước (và cả sau nữa) nom khá lạ và độc đáo vì đó là đèn thế hệ mới mà.Ngoài ra ông chủ xe còn chơi bộ mâm đặc biệt và chăm chút kỹ từng chi tiết khác nên nhìn con xe khá lạ và ấn tượng.Tiếc là tôi không mang theo máy ảnh nên không ghi hình lại được cho các bác xem.

Mấy em mà bác thây toàn đèn chế lại, trông lạ mắt nhưng tối thui, xe tui đèn zin cũ lại đen và tối, tui chơi cặp mới made in Taiwan 1.2 chai trông mới hẳn ( nên mua đèn YTC xuất Mỹ ), cũng sáng nhưng không gom lắm. Tui làm thêm 1 bộ Ultima của Bác Narva cực kỳ sáng. Tui ở gần bác đấy, ngày nào cũng đi ngang càfe góc phố, ảnh xe tui bác có trong mục đèn Narva đấy
:D:D:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác sĩ Quốc đâu rồi nhỉ?Không biết bác sẽ đi đến quyết định chọn em nào đây? ý kiến riêng tôi thì với tầm tiền <200tr> nên cưới 1 em PREVIA hơn là 1 em LD trong nước.Còn nếu có số tiền nhiều gấp đôi hoặc gấp ba lần như thế thì tôi sẽ đón chờ sự ra mắt của các sản phẩm 7chỗ mang thương hiệu HONDA (hàng nhập hoặc lắp ráp trong nước cũng được)trên thị trường VN.
@Hac_93 : Chắc xe bác màu đỏ đậm phải không?Tôi mới thấy xuất hiện trong khu vực tôi ở trong thời gian gần đây,và thường chú ý đến nó,nhìn theo nó rất lâu.Tôi rất mê mẫu xe ĐĨA BAY,đi đường thấy em nào lướt qua trước mắt là cũng ngắm nhìn không chán ,thỉnh thoảng cũng thấy 1 em còn rất cứng-keng hơn em vợ 2 của bác luôn(xin bác đừng buồn nhé!dù sao cũng đã là vợ 2 của bác,hãy thương yêu nó nó sẽ chiều-yêu lại mình).Khi nào rảnh mời bác ghé vô làm ly cafe TN nhé,phone của tôi :0913944874.

Hạng B1
8/8/05
82
0
0

Chạy Previa rất ngon ! vì thế mà tui nuôi em này từ 98 đến nay , cũng chưa có ý định đổi xe 7 chổ nào khác , Bác gì đó cứ mạnh dạn sắm thử 1 em xem sao , cũng không hao xăng lắm đâu ( đường trường khoãng 13l thôi ) , chỉ có điều bây giờ kiếm 1 em máy còn ngon thì cũng hơi khó , các bác thử nghĩ ngần ấy năm rồi , hơn nữa cách đây nhiều năm Previa rất ăn khách đối với các khách du lịch và đối tác người Nhật và Pháp ... nên các em này làm việc gấn như hết công suất , còn bây giờ thì có nhiều em 7 chổ mới hơn nên Previa mất giá dần , tui có kiếm 1 em Previa còn ngon đời 95-96 để lên đời , mà kiếm mải vẩn chưa ra , ông buôn xe mà ngày xưa kiếm xe này cho mình nói : dạo này dân thành phố không chuộng , nên không còn nhập và xe dạt hết về tỉnh rồi ( chẳng biết vế tỉnh nào ?!)
@Hac_93 : trông xe của bác còn bóng bẩy nhỉ , chắc bác chăm sóc em nó hơi bị kỷ .

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

@tecate:
@Hac_93 : trông xe của bác còn bóng bẩy nhỉ , chắc bác chăm sóc em nó hơi bị kỷ .

Em no mới mặc áo mới đấy bác à, nhưng máy móc còn cứng, sạch sẽ lắm, toàn bộ kiếng cửa còn đóng đủ số vin của xe.

@hcivic: xe em màu xám bác ơi, bác thấy chiếc màu xám nào có cặp đèn Narva gắn thêm phía trước là em đó.

@bsquoc: Bác phải chịu khó đi lùng thôi, tìm 1 em còn coi được hiếm lắm. Lúc trước tui cũng quần tá lả, có khi vừa đến xem không muốn trả giá vì nhìn bèo quá mặc dù giá đã mềm.