Tập Lái
18/9/05
20
0
1
tp hcm
RE: Mong các Bác tư vấn To Previa!

@kembear: Xe mình đời 92, máy 2.0, tay lái chuyển đổi, không phải hàng Mỹ bác ơi. Có mở điều hòa hẳn hoi chứ. Cũng theo lời mấy Bác chỉ bảo việc tính tiêu hao nhiên liệu trong 4R nên đã thử nhiều lần rồi Bác ạ, chỉ khoảng 8,1l/100km thôi, không bao giờ nói sai.
@cuocdoitoi: Xe Bác ở Hà Nội còn tôi ở TpHCM, việc mua bán chắc khó khăn Bác nhỉ. À mà bác cho biết giá cả thế nào nữa chứ, nhìn hình thấy xe cũng đẹp đấy bác.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

chiếc này hình như năm 98-99 nằm trong tòa nhà văn phòng ở phố NGuyễn Du (HN) thì phải. Nếu đúng thì chiếc này đẹp

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

@tecate:
@ Bác Hac_93 : Bác mặc áo mới cho em nó ở đâu thế , tốn kém hết bao nhiêu ? tui cũng muốn đặt cho em nó 1 bộ , bác chỉ giúp nhé

Xe em làm đúng 10 chai bác ơi :
- Tháo hết đồ ra.
- Sơn bên ngoài nguyên con.
- Ráp đồ lại.

Đ/c gara : Thông C6/28 Phạm Hùng ( Chánh Hưng cũ ) kế bên Chợ thuỷ sản Q.8

Bác đem xe tới cho gara xem đi họ sẽ báo cho bác giá chính xác.

Chúc em bác mau có áo mới

Tập Lái
9/5/06
4
0
0

minh dang dinh ban xe nay voi gia 13000USD, cac bac cho them y kien nhe

Tập Lái
9/5/06
4
0
0

Cám ơn bác hcivic nhé ! Hôm chụp máy ảnh của mình chọn nhầm chế độ.

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG

Em can các bác định mua Previa cũ 92-96.

Phải công nhận Previa đi sướng, đầm xe, tương đối bốc, không gian rộng rãi, ghế ngồi rất thoải mái (kể cả hàng ghế thứ 3), em nghĩ nó chỉ thua Toy Sienna & Odyssey thôi. Nhưng mà nó cũ quá rồi, máy đã xuống rồi, hao xăng khủng khiếp, xe em Previa LE đời 93 máy 2.4 chạy đường trường SG-QN mới đạt được mức tổn hao 15L/100Km, trong thành phố thì khỏi nói [8D] nằm khoảng 20L/100km. Gầm thấp, cổ hút gió thấp, chạy đường ngập nước hay đường nhà quê ổ gà thì lo ngay ngáy, phuộc nhún cũng bắt đầu xuống cấp rồi, dàn nhựa thì xộc xệch, máy lạnh yếu, đèn thì tù mù,... tóm lại mua em nó về phải chịu tiền xăng và tiền sửa chữa lặt vặt hơi bị nhiều.

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Bác F430 ơi đừng làm cho bác bsquoc nản chí,
đương nhiên chơi xe cũ thì chi phí bảo trì phải cao hơn xe mới thui. Xe đời này không riêng gì previa, kể cả những em khác cũng thay đồ ầm ầm thôi. Vấn đề là nhiều khi đi xe mới móc hầu bao hơi bị nhiều ( đôi khi không dủ nữa chứ ) với lại chạy xe mới chỉ có chạy rồi rửa không rờ sờ gì chán lắm:D

Bsquoc mau thực hiện ước mơ đi nhé:D:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@ bác Cuocdoitoi ơi! :Khi chụp ngược sáng thì bác phải bật chế độ Flash fill in lên để chủ đề không bị tối.

@Bsquoc: Vẫn còn nhiều xe chủ ít đi -bảo dưỡng chăm sóc xe kỹ và đúng kỹ thuật cộng với bản chất máy móc và thiết kế xe hoàn hảo bác ạ .Gặp được chiếc như thế thì đời 93-94 vẫn ngon như thường,vấn đề là bác phải kiên nhẫn kiếm tìm và chờ đợi.Biết đâu "duyên số" đưa đẩy và...bác sẽ cưới được vợ 2 như ý.Xin được "lạc đề" chút: Xe tôi ( HONDA Civic sedan cũng đời 94 đấy nhưng mọi bộ phận,mọi chức năng,mọi thành phần trên xe và nhất là cái máy vẫn zin hoàn toàn bác à,lên ga ngọt lịm và nhẹ tênh,phải nói :xe cũ nhưng hoạt động (gần bằng) như xe mới.Nhiều bác dùng những chiếc xe cổ đời 7-đời 8...đấy mà thấy xe vẫn chạy êm ru,không nghe thấy rơ riếc gì cả...Đừng nản chí "bácsĩ"Quốc ơí ời ơi!Kiếm được 1 em DĨA BAY còn nguyên bản mà đi thì sướng lém.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/8/05
82
0
0

Công nhận bác F430 nói chẳng sai tý nào , và bác Hcivic lại càng chí lý , riêng tui thì đã trót thích Previa nên nó có làm sao vẩn cứ thích ... thế mới chết !!
@Bsquoc : bác đã quyết em dĩa bay chưa , Nha sỹ Kim Chi đường Sư vạn Hạnh Q10 có Chú Hai , ông ta có vài chiếc Previa , hình như đang muốn bán 1 em màu xám đậm số sàn ( hình như vậy ) , dân mê Previa thứ thiệt , có nhiếu phụ tùng cho em nó ( hình như buôn từ Cam về) , có nguyên cả 1 cụm máy luôn , bác thích thì cứ ghé thử xem .