Hạng B2
11/11/04
116
0
0
www.fpt.vn
Các bác à,

Ai cũng mong không bao giờ mình bị tai nạn hoặc gây ra tai nạn. Khi xe ta đang ngon, vui vẻ, sau khi đã làm tí men hoặc có người đẹp kế bên...ta có thể quên hết...mát ga ...và RẦM..tai nạn...hoảng hốt...bối rối..và có thể có những cảnh đau thương đáng tiếc . Lúc đó, ta thường ước gì trước đó ta chạy chậm hơn, chú ý hơn thì đã không xảy ra..nhưngđã quá muộn.

Có ông bạn vừa lấy xe mùng chín đang đi chúc tết, một thằng xe máy lạng lách đâm vào xe ngược chiều chết lăn vào bánh của xe ông bạn. Tuy phanh kịp không ủi lên..nhưng khiếp vía..kết quả ông bạn bán xe.

Đấy là không phải lỗi tại mình..nhưng các bác đã bao giờ thử hỏi mình lỡ gây ra tai nạn nghiêm trọng thì phải làm gì trong trương hợp đó nhỉ? tôi thi chăc bối rối lăm....

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Mong tai nạn không bao giờ xảy ra..nhưng nếu...

Lỡ gây thì giải quyết, cần thiết bỏ của chạy lấy người, nhờ CA giúp không thì nguy hiễm chứ chẳng chơi. Cẩn thận cho an toàn cả người và ta bác ạ.

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Tui có làm thử anh chạy xe gắn máy 01 lần rồi, bay khỏang 10m, nhưng may quá chỉ trầy xe và người thôi, hú vía, nhìn chung lúc đó bối rối lắm, leo xuống thương lượng đền mấy trăm rồi phắn gấp. Chỉ sợ *** tới thì rách việc.

Hạng B2
11/11/04
116
0
0
www.fpt.vn

Thượng lượng đựoc và bị xây sát nhẹ thì phúc đức quá rồi còn gì. Tôi thấy mấy chú xe tải gây tai nạn hay khóa cửa xe chạy ngay vào đồn công an gần nhất ..báo cáo tránh bị dân lang nó tiu. Nhưng mình mà vứt xe đấy, quay lại chắc chỉ còn đống sắt và kính vỡ nhỉ...chưa biết phải trái thế nào..trai làng cứ nhào ra đánh hôi đã...Khiếp thật.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

- Ban đêm, xa lộ không đèn : nhiều khi, xe mình chở nặng, dù để "cốt", nhưng tia sáng vẫn chiếu tướng thẳng vô xe ngược chiều, ngay bác tài xe đó. Nó tức mình, đâm thẳng luôn. Nhiều bác, ấm ức : đã xuống "cốt" sao nó lại đâm mình ?! Thế là...đâm lại :D[:eek:][:'(]
- Ban ngày, ngược nắng : tia mặt trời chĩa thẳng mặt bác tài ngược chiều. Mình nên thông cảm, kiếm chỗ né. Hoặc giảm tốc, kèn lia lịa...
- Sau khi uống bia, dù chỉ 1 chai, chẳng nhằm nhò giề, nhưng cũng có mùi bia. Dù xe mình đang đậu ngay ngắn đúng Luật, gặp thằng chạy ẩu đâm vô, nó sẽ vịn vô chuyện mình có mùi bia, lật long, các bác ơi !

Hạng B2
11/11/04
116
0
0
www.fpt.vn

Chạy xe điềm đạm, luôn chú ý sẽ tránh được tối đa tai nạn, nếu có xảy ra chỉ nhẹ thôi. Hôm trước tôi nhìn có ông cán bộ còn xách cặp trong tay mà nằm gọn dưới gầm xe khách, xe máy văng sang một bên...máu me...về nhà khỏi ăn cơm luôn...ghê quá.

Mong rằng tất cả chúng ta chạy xe điềm đạm, nhỡ có đụng nhau thì tìm cách giải quyết hòa bình, không dùng đấm đá, chởi bới...ai sai thì rút tiền mà trả, không đủ tiền thì thương lượng một cách văn minh lịch sự. Khó nhưng phải cố gắng kiềm chế trên đường các bác à..

Kính các bác vài dòng tâm sự, chúc các bác an toàn.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.292
113
Q3

Cám ơ n bác
Với 2 bánh nó đíu chịu cách nì mới tức chứ , toàn ép xe lớn:mad:
Trích đoạn: irobot

Mong rằng tất cả chúng ta chạy xe điềm đạm, nhỡ có đụng nhau thì tìm cách giải quyết hòa bình, không dùng đấm đá, chởi bới...ai sai thì rút tiền mà trả, không đủ tiền thì thương lượng một cách văn minh lịch sự. Khó nhưng phải cố gắng kiềm chế trên đường các bác à..

Kính các bác vài dòng tâm sự, chúc các bác an toàn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Ngẫm lại thì có gì quá đáng nhưng thực tế như sau: Cái xe em bự chảng, lớn so mặt đường (tỉnh lộ) phải lắp cái còi hơi 0,4m, vậy mà lắm khi bấm còi 2B chả chịu nép, rồi khi các cô cậu tan học: Thua luôn. Vậy mà lắm khi gặp loại mà thiên hạ hay mắng: Ngu như bò đi cả đàn, cũng phải từ từ phía sau, nhưng bóp còi một phát: Chúng nó tránh cả vào hai bên: Thế mà bảo ngu như bò.:D:D

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

Trích đoạn: phantan

Ngẫm lại thì có gì quá đáng nhưng thực tế như sau: Cái xe em bự chảng, lớn so mặt đường (tỉnh lộ) phải lắp cái còi hơi 0,4m, vậy mà lắm khi bấm còi 2B chả chịu nép, rồi khi các cô cậu tan học: Thua luôn. Vậy mà lắm khi gặp loại mà thiên hạ hay mắng: Ngu như bò đi cả đàn, cũng phải từ từ phía sau, nhưng bóp còi một phát: Chúng nó tránh cả vào hai bên: Thế mà bảo ngu như bò.:D:D

thế phải bảo là ngu hơn bò... :D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Theo em thì con người mới là tài sản quý nhất nên khi xảy ra tai nạn thì đừng nên xót xe thiệt một tý không sao mà nên xem xét tình trạng người bị nạn trước. Trường hợp bác tài xế xe tải nếu có ai đó chăm sóc nạn nhân rồi thì trốn cũng được, xe kệ nó.