Hạng D
16/7/13
1.304
14.271
113
Khó cái là minh chỉ rảnh cn....hãng thì nghỉ mịa rồi...gara ngoài thay ok khong Pác...minh o gv...ah có cách rồi...cn gởi xe....tối thứ 2 lấy....de thuong luong với Pác trưởng BH bên KIA GV...mình lam xong sẽ báo kq.....hehehe

Hạng D
16/7/13
1.304
14.271
113
kia moning máy phát sài buly chết nếu sử dụng dây curoa ko tốt thì các bác có thay vào cũng kêu tiếp
hiện tượng là nổ máy kêu
đề ba kêu
đang chạy ép chân ga kêu.
em cũng sử lý mấy bác bị như vậy rồi. các bác ấy đã vào mấy gara rồi đã thay buly, bạc đạn, giây curoa vẫn kêu như thường. rồi tới chỗ em sau một hồi kiểm tra em báo thay dây curoa thôi là hết mấy bác ấy đều ko chịu vì đã thay hết mấy lần tại chỗ khác rồi ko hết, cuối cùng em phải nói em thay cho bác bác cứ chạy vào tháng kko kêu quay lại chả tiền em còn vẫn kêu thì em tăng bác sợi dây:3danbanh:
trong trường hợp này em tư vấn các bác theo ky nghiệm của em là sọi dây của máy phát các bác nên sử dụng dây tốt kho là lại tốn tiền thay oan mấy món kia mà vẫn kêu lại thêm nhấc đầu.
Gara Pác ở đâu vậy...cho mình dc...thanks

Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Nhớ không nhầm con này dây cuaro máy tăng thường chứ không phải tăn tự động nên chạy thời gian thì phải tăng dây lên.Thay dây mới chạy 1-2 tuần nó giãn và mòn đều bề mặt cũng phải tăng lên 1 lần nữa .Đặc tính nó vậy thôi nên dùng cuaro thật tốt các bác nhé

• Like
Reactions: AndyNg
Hạng D
16/7/13
1.304
14.271
113
Đúng rồi..mình moi thay dây xong...chạy ok....toi tet là bị kêu éc éc...Pác này nhận định có lý đây....

Hạng D
16/7/13
1.304
14.271
113
Báo cáo các PÁC...Hôm nay vào kiểm tra....check dây (mới thay dc 4t)...ru tin ru tiết gì đó...ok....anh KTV căng dây là xong...free (like Kia GV)....Anh KT:" xe nhập 3 máy....khi kéo thêm máy lạnh...dễ bị trùng dây...khi nào két két...thì đi căng tiếp...." hiện giờ ok...hehehe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Dây chính hãng của Korean đúng cùi bắp thật .Thằng Ford nó sản xuất sợi dây cuaro không có tăng đưa tự động và không cần tăng,muốn vô sợi dây cuaro phải có tools đặc chủng mới vô được.Dây theo mấy con Fiesta với Focus mới đều vậy.Vậy mà có kêu đâu,không biết mua dây dỏm là kêu liền

• Like
Reactions: AndyNg
Tập Lái
4/9/15
8
8
3
P11, TP Vũng Tàu
Các bác ơi, em khi mới bật máy lạnh nó cũng rít lên y như vậy. Nhưng khi ráng đạp tua máy lên 2000rpm thì nó không kêu nữa. Có phải do dây curoa nó chùng quá không các bác?

Hạng D
16/7/13
1.304
14.271
113
Các bác ơi, em khi mới bật máy lạnh nó cũng rít lên y như vậy. Nhưng khi ráng đạp tua máy lên 2000rpm thì nó không kêu nữa. Có phải do dây curoa nó chùng quá không các bác?
Vào gara check đí Pác....thường thì do trùng dây...căng lại là hết...neu day cũ..thì thay day mới...mình moi lam xong...ok...free (Kia GV)

Tập Lái
11/7/17
3
0
1
36
kia moning máy phát sài buly chết nếu sử dụng dây curoa ko tốt thì các bác có thay vào cũng kêu tiếp
hiện tượng là nổ máy kêu
đề ba kêu
đang chạy ép chân ga kêu.
em cũng sử lý mấy bác bị như vậy rồi. các bác ấy đã vào mấy gara rồi đã thay buly, bạc đạn, giây curoa vẫn kêu như thường. rồi tới chỗ em sau một hồi kiểm tra em báo thay dây curoa thôi là hết mấy bác ấy đều ko chịu vì đã thay hết mấy lần tại chỗ khác rồi ko hết, cuối cùng em phải nói em thay cho bác bác cứ chạy vào tháng kko kêu quay lại chả tiền em còn vẫn kêu thì em tăng bác sợi dây:3danbanh:
trong trường hợp này em tư vấn các bác theo ky nghiệm của em là sọi dây của máy phát các bác nên sử dụng dây tốt kho là lại tốn tiền thay oan mấy món kia mà vẫn kêu lại thêm nhấc đầu.
cho địa chỉ làm đi a

Tập Lái
11/7/17
3
0
1
36
Sao giống y chang xe nhà..cung 2012..nhập...binh thuong khong sao...mở máy lạnh..là ec éc...giống như là máy kéo hết cs...lên ga chạy là hết...mỗi lần d/c chậm là kêu....
xe mình cũng thế ae có khắc phục rồi chỉ e với