Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
@pcó người ettan
Vậy là không ổn hả bác Tân, vậy em đã toi 3chai học phí fiat rồi,:3dandap:.

Có một ông bạn thân nha, kêu em bỏ cọc đi, lấy arrcord 92, xe nguồn gốc chất lương ok, giá 150t, vì em nói lỡ bỏ cọc thì kêu bỏ luôn đi, người bán sẽ giảm cho 10t cho đỡ tức,
Em thì nghĩ thế này bác ah.
Vấn đề két nước và quạt của Đức: bác nói két to vật vã chưa hẳn vì nó lọt vô khung vừa với quạt thì vẫn ok, trường hợp quạt câu trực tiếp vẫn ok k sao cả. Em nghĩ chủ thay két và quạt là để k muốn nhìn kim nhiệt lên cao quá thôi! (Bệnh tăng nhiệt máy là thuộc tính cố hữu của Fiat nhà ta mà!)
Vấn đề chìa và ổ khóa: còn 1 chìa vẫn ok vì chìa bây giờ nhân bản chỉ 250k trong vòng 30s. Riêng ổ chế: có thể ổ cũ lờn nên độ chế. Nếu k bị lờn thì nên nghi vấn và phải ktra ECU bằng máy đọc xem có bị lỗi gì k mà phải chế.
Vấn đề Accord thì máy móc khỏi bàn nhưng e thấy nội thất nó góc cạnh k thích. E có Ông dượng ở Vũng Tàu đang rao bán chiếc 89 đã làm máy 1 năm rồi. Nếu bác hứng thú và gần đó thì trải nghiệm thử, k mua cũng k sao. Xe thường trực ở nhà. Vì làm ở Ubnd tỉnh BRVT nên có xe đưa rước, 1 năm chỉ "Accord" 300km thôi

• Like
Reactions: khoadau
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
@FiaterMientay
Tks bác đã tư vấn, em rút kinh nghiệm sâu sắc. Còn về arcord 'sếp' em không ủng hộ ạ (nhìn nó không ục ịch dễ thương như Si lùn).
nay có mấy em cần ra lò nhìn cũng dễ thương nè bác. e dạo qua nên chỉ bác nghiên cứu xem sao chứ e k dắt mối nhé.
1. Màu đỏ mận: http://www.bonbanh.com/Xe-Fiat-Siena--2001-335885.html
2. Màu bạc: http://www.bonbanh.com/Xe-Fiat-Siena--2002-324884.html
còn vụ kia e nghĩ bác nên bỏ 3tr làm học phí đi ah!!

• Like
Reactions: maisau
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
3chai thì cũng không đến nổi gì. Nhưng e tiếc con này từ 8/2008 đến nay chắc chắn là chủ 2 đi cực ít, chỉ tương đương 1 vạn là max, nghĩa là bằng 1 số bác chạy 1 năm, cộng với 4 năm trước xem như chủ 1 chạy bình thường. Vậy, vị chi em nó được sử dụng bình thường trong 5 năm, mà nay đã te tua tơi tả, vậy giang hồ đồn đại có sai không các bác?

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
@pviettan, FiaterMientay
Mấy em các bác g.thiệu e điều đã từng nghía qua trên internet (em cũng lùng sục dữ lắm, hiii). Nhưng chưa có dịp xem thực tế, còn việc em đặt cọc Si 1.3 elx 2003, chắc em nhiễm tư tưởng đâu đó của các Fiater rằng 'mua fiat nên xem chủ', thấy chủ 'sịn', ít đi nên làm liều. Giờ các bác rầy quá, k biết tính sao?

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Các bác ơi, em có xem 1 em 'Si lùn', 1.3 elx, đk lần đầu 3/2004, đến 8/ 2008 theo chồng 2 (có hđ mua bán đàng hoàng), chồng 2 của e nó là một giảng viên đại học, cầm viết thì nhiều hơn cầm vô lăng, nhà thì to, bố là quan nghỉ hưu nữa. Lý lịch em nó thì đã quá ràng trong sạch. Còn về hình thức thì khá ok, lái ngon, gầm bệ tốt....nhưng có 2 khuyết điểm em trằn trọc cả đêm (vì lở đặt cọc 3chai, về mới thấy gấp ráp quá).
1/ chìa khóa còn đúng 3 chìa, nhưng chỉ để nhận code, còn đề thì chế bằng 1ổ khóa trên bảng táp lô.
2/ thay két nước to vật vã, thay luôn quạt Đức gì đó rồi.
Kết luận: có nên rước em nó với cái giá hơi chát 115t không thưa các bác? Chân thành cảm ơn.
Mua xe này zìa bác chế nút ấn Start- stop ok

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
@pviettan, FiaterMientay
Mấy em các bác g.thiệu e điều đã từng nghía qua trên internet (em cũng lùng sục dữ lắm, hiii). Nhưng chưa có dịp xem thực tế, còn việc em đặt cọc Si 1.3 elx 2003, chắc em nhiễm tư tưởng đâu đó của các Fiater rằng 'mua fiat nên xem chủ', thấy chủ 'sịn', ít đi nên làm liều. Giờ các bác rầy quá, k biết tính sao?
Sao đâu. Vụ thay chìa khóa hỏi lại chủ xem sao lại chế cái ổ khóa khác, nếu khắc phục được thì mua, không được thì thôi (lỡ mua về sau bán cho người khác không bán được)
Còn cái két nước không quang trong. Nhiều khi chủ thấy quạt zin nó ồn họ thay bộ khác cho êm. Nếu xe không thấy vừ ý không nên mua, mua xe thì phải thật sự hài lòng mới mua. Giờ thử thương lượng với người ta xem sao, xem họ có chấp nhận trả cọc cho mình không, nếu không thì xem như mua con xe khác đắc hơn 3 triệu

• Like
Reactions: maisau
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Vụ chìa khóa chủ nói chỉ vì tiếc khoảng 4chai cho thay mới, chứ không ảnh hưởng gì ecu, nói xe cỏ làm sao cho nó bền k hành tỏi là ok. Còn mọi thứ xe này em thấy tạm ổn, vì em cũng xài xe trên 5 năm rồi, nên có thể cảm nhận được.