VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam
RE: Một chuyến đi ngắn Tp.HCM - Pakse - Ubon Ratchathani

Còn hình nào ko post lên luôn NB ơi, hay HOT quá nên diếm roài

Tập Lái
23/7/07
19
0
0

Hôm nay bác ý xỉn rồi ???

Hạng B2
12/3/07
153
0
16

Trích đoạn: HAQT

Còn hình nào ko post lên luôn NB ơi, hay HOT quá nên diếm roài
Chắc là thía roài!!!:mad::mad:
Bác phải xin bác ý cho xem phần còn lại khi nào chỉ có các bác giai thui!!!Em hông được xem,tức quá!!!:mad:

Hạng B2
15/8/07
147
21
18

Các bác cho em hỏi, đường bên Lào có bán xăng 95 không? Nếu không có biết làm sao? hay mang can theo?

Hạng D
28/6/07
2.811
1.802
113

các Bác cho em hỏi_chi phí chuến đi 1 người bao nhiêu hả Bác ?

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

- Xăng A95 bán đầy bác ạ.
- Bọn em đi bằng kinh phí do vương quốc Cambodia tài trợ: mỗi người hết khỏang hơn 3 chai thì phải.

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113

Các bác cho hỏi mang xe hơi qua đó đi caravan dạng cá nhân Lào họ thu phí ra sao hả bác? Các chi phí khác như lệ phí Visa... bác cho biết dùm nhé. Nếu bác biết về các khoản phí CPC thì bác cho biết giúp luôn.
Còn mấy khoản ăn uống, "ăn chơi", khách sạn, xăng nhớt, vé tham quan... bác khỏi nêu, vì cái đó tùy mỗi người đi thôi.
Thx bác nhiều.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Mang xe sang Lào rất đơn giản, bác chỉ việc lên sở Giao thông công chánh xin 1 bộ hồ sơ về khai, sau đó mang ra phường xác nhận. Sau đó mang lên Sở GTCC nộp lại, chỉ sau 3 ngày với lệ phí 50k vnđ là được cấp một cuốn sổ Transit cho xe của bác với thời hạn tùy theo bác xin có thể được đến 1 năm với nhiều lần xuất nhập.
Sau khi xuất cảnh sang Lào thì họ sẽ thu phí tạm nhập tái xuất cho xe, thu lệ phí giao thông, phí bảo hiểm trách nhiệm dân sự,....... Những loại phí này phụ thuộc vào thời gian xe lưu thông trên đất Lào. Theo thời gian mà bọn em đi chuyến này thì nó vào khỏang 400k vnđ/1 xe. Nói chung là thủ tục dễ dàng thuận tiện và ai cũng có thể làm được.

Cambodia mới ký hiệp định đường bộ với Việt nam nhưng chủ yếu là dạng xe vận tải hành khách công cộng và vận tải hàng hóa. Các xe cá nhân muốn sang du lịch thì phải làm theo đoàn có công ty du lịch đứng ra tổ chức, còn xe của anh em mình muốn đi sang lẻ tẻ chắc là khó khăn lắm, hi vọng trong thời gian tới sẽ thoải mái hơn để anh em mình có thể lái xe xuyên Đông Dương

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

em đọc mà thấy run hết cả mình..các bác tuyệt quá