Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Chủ đề về taxi thì các bác có chụp, có nói cả ngày cũng không hết. Ý thức, quá nhiều taxi và miếng cơm manh áo nên các anh ý mới phải như vậy

Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
chuyện thường ngày đối vs các bác tãi Vinasun rồi , cứ đỗ lỗi là vì chén cơm nên phải là ẩu để có được chén cơm đấy ! đúng ! lý do hợp lý ! nhưng cần phải ẩu như vậy k ? ! rồi xảy ra tai nạn đỗ thừa ! hãng Vinasuns , phương trang, thành bưởi nên đào tạo nâng cao văn hoá ý thức khi tham gia giao thông cho các tài của cty mình ! làm cho hình ảnh đại diện cty có thiện cảm hơn với mọi người !

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng F
1/6/15
5.555
28.621
113
Cơm áo gạo tiền chỉ là một phần, cái chính là văn hóa, văn hóa tài xế kém đã đành, mấy ông chủ cũng văn hóa không ra gì nên mới dung túng cho cái thứ văn hóa đó.

Hạng B1
22/10/15
91
53
18
42
Với mấy thể loại này thì cứ đuổi việc, ghi thẳng lý do vào hồ sơ. Cho nó treo mỏ, sau này muốn đi làm thuê cũng khó khăn thì may đâu mới sợ.

• Like
Tập Lái
5/8/16
23
20
3
37
Ai bỉu các bác chạy xe xịn quá mà không dám húc chi. Em mà đi xe vợ cả thấy sai sai là húc tuốt vừa có tiền mông má cho bả vừa hả hê mấy thằng đã nghèo lại còn chạy láo. Bọn này em chúa ghét. Em thì không ác cảm với taxi chỉ ghét thằng nào lái ẩu thôi.

• Like
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Hôm qua mưa to em còn gặp thằng điên hơn kìa: Trời mưa tầm tã ngay đèn xanh đèn đỏ gần cầu Nhị Thiên Đường Q8 có thằng dừng xe ngay giữa làn xe hơi nói chuyện ĐT mặc kệ em và 1 loạt xe dừng sau bấm còi inh ỏi. Chưa kể lúc về Nguyễn Thị Thập - Nguyễn Hữu Thọ gần Sunrise City dừng đèn đỏ lúc chuyển đèn xanh gặp ngay thằng gà mới lái hay sao mà nó để xe bị tuột thắng lùi về phía mình cảm biến xe em báo inh ỏi còn 0.2m làm em cài số lùi gấp , may mà phía sau ko có xe. Thằng đó đi Kia Morning biển 51A... Sau đó em vọt lên hạ kính xuống chửi nó mà nó ko dám nói gì. Đã thế còn đi láo kiểu rạng háng mới ghê chứ. Chiều về em lấy clip cho cả nhà xem.... May mà lúc đó trời mưa chứ không chắc em cho nó ăn cờ lê quá...

Tài mới mà bác chửi vậy thì hơi tội :( Em cũng từng là tài mới, sau một năm đã ít mới hơn 1 chút

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Vì chén cơm là có quyền chạy ẩu & gây nguy hiểm cho người khác?
Sao dạo này có suy nghĩ kì vậy ta?

Nếu thế bọn bắt chó, cướp giật, trộm... nó giết người cần thông cảm vì ngta cản chén cơm của nó???
Giang hồ bảo kê chém giết nhau cần thông cảm vì nó cần chén cơm???

Nói chung NTD tẩy chay xem nó có thay đổi hay là chết dần mòn!
Em tẩy chay VNS từ 2010 khi nó bỏ mặc vợ em bầu con gái em 2t trong trời mưa dù đã năn nỉ nó cho thêm $...em đi ctac nghe mà muốn ứa máu!!! :3dgian::3dandap:
Gọi tổng đài báo số tài nó ậm ờ...xong...

Rồi cách phần đông nó lái như điên chả xem ai ra gì...:3dngacnhien:

Mới gặp nó nữa nè, các bác...:3dlacdau:

Hạng C
3/1/10
849
7.271
93
Vâng, cách đúng nhất là khách hàng sẽ tẩy chay, dù rằng cái sự tẩy chay ở mình vẫn chỉ hô hào xuông là chính, sau cơn lên đồng của số đông thì vì chút lợi ích của từng người vd nó giảm giá thường là quên hết luôn (còn ai tẩy chay Vedan không? :)).

Tẩy chay là một cách bày tỏ chính kiến của mình, mà có chính kiến thì phải chấp nhận trả giá khi cần vd thà chờ lâu hơn để đi Uber chứ không thèm đi Vinasun dù trời đang mưa :)

Ngày trước 100 người nói tẩy chay chắc sau còn 1 người, giờ 100 chắc còn 5, ít năm nữa 100 nói là 50 làm thì bọn nó sẽ phải sợ ngay :)