Hạng B1
12/9/08
74
4
8
Mời các bác phượt Yukon, British Columbia và Alberta từ trên cao. Phim do thanh niên cứng (không phải iem ) thuê xe, ăn bờ ngũ bụi suốt 15 ngàn cây số hầu các bác!
Cộng hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Canada
The True North, Strong and Free
Hehehe

Tập Lái
28/11/14
39
154
33
Quận 12
remcualongan.info
:3danbanh: Nghe nói vậy chứ dân mình vẫn có internet, vẫn có nc sạch để xài, không có các vấn nạn như hiếm dam, thảm sát hay đang đi ngoài đường mà bị bắn chết. nhiều khi cảm thấy cuộc sống vậy cũng tốt rồi. một thanh niên lạc quan chia sẻ

Tập Lái
9/8/16
0
1
2
41
Em mới tham gia diễn đàn. Mong các bác và anh chị giúp đỡ.

Em xin giới thiệu background sơ sơ để được làm quen với mọi người ạ: em làm hồ sơ skilled worker theo dạng Express Entry và có xin được Nomination từ tỉnh New Brunswick. Hiện giờ, em đã submit hồ sơ xin PR lên CIC rồi và đang chờ kết quả. Hồ sơ nộp đầy đủ từ ngày 29 tháng 12, 2015.

Em may mắn được 1 cty ở Fredericton phỏng vấn và họ cũng đã gửi em 1 offer letter luôn ạ. Họ bảo là trong năm nay mà hồ sơ em xong và landing luôn thì họ sẽ nhận em vào làm. Em làm bên mảng công nghệ thông tin (software).

Em cũng không biết chắc chắn khi nào hồ sơ em có updates từ VO ở Singapore nhưng em cũng muốn bắt đầu tìm hiểu về Fredericton và tìm ra thread này của diễn đàn.

Em có 2 bé nhỏ (4t và 7t). Mong các chú bác anh chị tư vấn cho em về việc thuê nhà với ạ ! Nên ở khu nào để tiện cho mấy bé đi học và dễ dàng cho cuộc sống ban đầu.

Xin cảm ơn mọi người.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Captiva.oto
Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
Em mới tham gia diễn đàn. Mong các bác và anh chị giúp đỡ.

Em xin giới thiệu background sơ sơ để được làm quen với mọi người ạ: em làm hồ sơ skilled worker theo dạng Express Entry và có xin được Nomination từ tỉnh New Brunswick. Hiện giờ, em đã submit hồ sơ xin PR lên CIC rồi và đang chờ kết quả. Hồ sơ nộp đầy đủ từ ngày 29 tháng 12, 2015.

Em may mắn được 1 cty ở Fredericton phỏng vấn và họ cũng đã gửi em 1 offer letter luôn ạ. Họ bảo là trong năm nay mà hồ sơ em xong và landing luôn thì họ sẽ nhận em vào làm. Em làm bên mảng công nghệ thông tin (software).

Em cũng không biết chắc chắn khi nào hồ sơ em có updates từ VO ở Singapore nhưng em cũng muốn bắt đầu tìm hiểu về Fredericton và tìm ra thread này của diễn đàn.

Em có 2 bé nhỏ (4t và 7t). Mong các chú bác anh chị tư vấn cho em về việc thuê nhà với ạ ! Nên ở khu nào để tiện cho mấy bé đi học và dễ dàng cho cuộc sống ban đầu.

Xin cảm ơn mọi người.

Chúc mừng bạn ...vậy là ngon rồi.