Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Chúc mừng bác nhen. Chắc bác đi diện Express Entry nhỉ?

Em giờ mới tìm hiểu và luyện IELTS. Hi vọng chỉ tiêu cho mấy năm tới cũng tương đối mở như năm nay để em có cơ hội gặp mặt các bác :)
Đúng rồi bác, chính xác là Skilled worker theo chuong trinh tinh bang

Tập Lái
24/10/09
7
2
3
HCM
Chào các bác !
Hôm nay em vừa mới gặp cty tư vấn định cư Manitoba dạng đầu tư.
Các bác có biết Cty/luật sư định cư hoặc các bác có kinh nghiệm về chương trình này chia sẽ với em giúp với. Em cũng hơi hoang mang vì có nhiều thông tin chưa rõ lắm ạ.
Mong tin các bác

Nếu bạn có đủ điều kiện để đi dạng Skilledworker sẽ rẻ tiền và nhanh chóng hơn.
Còn đi đầu tư cũng có nhiều hướng, Manitoba không phải là option tốt nhất, mình biết nhiều người qua diện đầu tư nhưng bị lỗ nhều khi mở 1 business mới ở xứ lạ.

• Like
Reactions: shipping
Hạng B2
13/12/11
180
2.447
93
Em apply chương trình SINP của Sask, sau khi có PR thì Can k cấm mình đi đâu bác ạ. Em dự định qua Toronto để học 1 thời gian rồi tính tiếp.

cám ơn bác. mình tưởng họ giới hạn phải ở tỉnh đó trong bao lâu. Nếu vậy NP khác gì Federal?

Hạng D
3/12/07
1.434
2.577
113
cám ơn bác. mình tưởng họ giới hạn phải ở tỉnh đó trong bao lâu. Nếu vậy NP khác gì Federal?
E cũng tưởng phải ở SK 2 năm...@SaigonBuibaco trả lời PM em vứi nhá tks b

Tập Lái
30/11/15
8
29
13
Em apply chương trình SINP của Sask, sau khi có PR thì Can k cấm mình đi đâu bác ạ. Em dự định qua Toronto để học 1 thời gian rồi tính tiếp.
Hi bác, ít ra cũng phải landing bên Sask rồi sau đấy mới đi Toronto chứ. Bác tính đi directly sang Toronto luôn à?

Tập Lái
17/11/17
0
0
0
34
Chào cả nhà, em là thành viên mới và cũng mới tìm được topic này.

Em năm nay 28t, chuẩn bị qua St.John để học lấy bằng Master về Oil and Gas. Visa em đã xong khoảng mấy tháng nay và em sẽ landing vào 27/12 này. Không hiểu sao càng gần đến ngày đi thì em cảm thấy hơi lo lắng nên lên mạng tìm đọc các bài viết về cuộc sống bên Canada thì tìm được topic này. Em thấy có một số anh chị trong đây làm về Oil and Gas có thể cho em xin một chút thông tin và lời khuyên được không ah.
Background hồi học đại học của em là về Điện-Điện tử ( bằng tại Việt Nam ). Sau đó em đi làm bên Oil and Gas cho Baker Hughes được 4 năm, hiện em chuẩn bị qua học Master về Oil and Gas tại trường Memorial. Sau khi học xong em định sẽ apply PR theo diện SW. Điều em lo lắng là bằng đại học và bằng thạc sĩ của em thuộc hai chuyên ngành khác nhau thì sau này có khó khăn gì khi xin việc không ah. Và nếu mình học thạc sĩ nhưng về nghiên cứu chứ không phải về coursework thì bằng đó có giá trị khi xin việc không hay họ sẽ căn cứ trên bằng đại học của mình. Vì em làm trong Oil and Gas được 4 năm rồi nên sau khi tốt nghiệp em định hướng sẽ quay lại ngành đó thì có khó khăn gì k ah.

Em xin cảm ơn

Hạng D
30/3/05
2.353
15.301
113
Chào cả nhà, em là thành viên mới và cũng mới tìm được topic này.

Em năm nay 28t, chuẩn bị qua St.John để học lấy bằng Master về Oil and Gas. Visa em đã xong khoảng mấy tháng nay và em sẽ landing vào 27/12 này. Không hiểu sao càng gần đến ngày đi thì em cảm thấy hơi lo lắng nên lên mạng tìm đọc các bài viết về cuộc sống bên Canada thì tìm được topic này. Em thấy có một số anh chị trong đây làm về Oil and Gas có thể cho em xin một chút thông tin và lời khuyên được không ah.
Background hồi học đại học của em là về Điện-Điện tử ( bằng tại Việt Nam ). Sau đó em đi làm bên Oil and Gas cho Baker Hughes được 4 năm, hiện em chuẩn bị qua học Master về Oil and Gas tại trường Memorial. Sau khi học xong em định sẽ apply PR theo diện SW. Điều em lo lắng là bằng đại học và bằng thạc sĩ của em thuộc hai chuyên ngành khác nhau thì sau này có khó khăn gì khi xin việc không ah. Và nếu mình học thạc sĩ nhưng về nghiên cứu chứ không phải về coursework thì bằng đó có giá trị khi xin việc không hay họ sẽ căn cứ trên bằng đại học của mình. Vì em làm trong Oil and Gas được 4 năm rồi nên sau khi tốt nghiệp em định hướng sẽ quay lại ngành đó thì có khó khăn gì k ah.

Em xin cảm ơn
Bác đăng nhập vào Hội người Việt du học và định cư tại Canada sẽ có nhiều thông tin hơn.