Thảo Luận Chung Một ngày 3 câu chuyện

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Tks chủ thớt kể chuyện cuối từng!
Nhưng đúng là kính hơi nhỏ và khó quan sát thật! Em thấy kính dzin gắn nhìn ko bị run&giật chạy ăn toàn lắm. Kính nhỏ chỉ mang tính thẩm mỹ chứ ko mang ý nghĩ quan sát khi chuyển làn, hay chuyển hướng lắm.
Em đồng ý với bác. Em luôn để 2 kính chiếu hậu nguyên bản của xe 2b để chạy. Dễ dòm được phía sau, em thấy rất tiện và hữu ích. Không hề bị "vướng" như người ta nói. Các bác có giống em không???

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
30/8/12
214
121
43
F17, Q: Gò Vấp, Tp.HCM
Cũng phải trả bác ạ, họ cài pass iCloud thì 6 cũng như cục sắt thôi. hía hía hía
Bán lấy xác, còn không thì để làm cục chặn giấy cho nó "xoang" bác ui
dạo này e nghe xxx nói " gương chiếu hậu phải theo hãng ".
E thì cứ theo tinh thần os, có văn bản hay quy định hẳn hoi chứ ko nghe nó nói bác ơi. Gặp nó nói cứng thế thì xin luôn cái bb cho nó nhanh. Hìhihihihihihiihih
Em đồng ý với bác. Em luôn để 2 kính chiếu hậu nguyên bản của xe 2b để chạy. Dễ dòm được phía sau, em thấy rất tiện và hữu ích. Không hề bị "vướng" như người ta nói. Các bác có giống em không???
Cũng nhiều ng để kính theo xe chạy mà bác. Chắc tai e quen nhìn cái của em đang xài nên gắn cái zin vo nhìn ko quen ạ

• Like
Reactions: Tom&Yerry
Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Chuyện bình thường trước đây chục năm mà sao có vẻ như hàng hiếm ở xã hội thiên đường này ?

Cách đây hơn 20 năm tại Saigon, khi e còn đi học, mặc dù đời sống bao cấp rất khổ, nhưng việc dừng đèn đỏ, trả lại đồ cho người đánh rơi, dắt cụ già qua đường, chào hỏi khi khách đến nhà... rất bình thường. Chắc có lẽ vì tàn dư của chế độ cũ, Mỹ Nguỵ chưa bi xoá hết ! hehe!

Bây giờ chuyện tương tự như vậy là thuộc hàng hiếm rồi ! vì sao vậy ? càng nghĩ càng buồn !

Chúc bác luôn có suy nghĩ lạc quan & luôn gặp được những điều bình thường này trong xã hội thiên đường này nhé!

• Like
Reactions: ketui0922
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
gương hậu quá thấp==> sai kết cấu==> dể gây tại nạn==>dễ gây hỗn loạn mất trật tự==>làm bất ổn chính trị==>gây bất ổn tính hình thế giới==>phá hoại nền hòa bình thế giới==> tử hình
kết luận gương hậu sai kết cấu phải tử hình

• Like
Reactions: ketui0922
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Em cũng như bác, để 2 kiếng theo xe, nhìn rõ, không rung, chả thấy vướng víu gì, lâu lâu đi xe lạ xài kiếng nhỏ nhỏ nhìn không rõ lại không quen.

Hạng B2
30/8/12
214
121
43
F17, Q: Gò Vấp, Tp.HCM
Chuyện bình thường trước đây chục năm mà sao có vẻ như hàng hiếm ở xã hội thiên đường này ?

Cách đây hơn 20 năm tại Saigon, khi e còn đi học, mặc dù đời sống bao cấp rất khổ, nhưng việc dừng đèn đỏ, trả lại đồ cho người đánh rơi, dắt cụ già qua đường, chào hỏi khi khách đến nhà... rất bình thường. Chắc có lẽ vì tàn dư của chế độ cũ, Mỹ Nguỵ chưa bi xoá hết ! hehe!

Bây giờ chuyện tương tự như vậy là thuộc hàng hiếm rồi ! vì sao vậy ? càng nghĩ càng buồn !

Chúc bác luôn có suy nghĩ lạc quan & luôn gặp được những điều bình thường này trong xã hội thiên đường này nhé!
Kệ cứ vui vẻ mà sống bác ơi, đời đâu biết được ngày mai. Bác cư tin là đâu đó quanh ta còn nhiều người tốt ạ.
gương hậu quá thấp==> sai kết cấu==> dể gây tại nạn==>dễ gây hỗn loạn mất trật tự==>làm bất ổn chính trị==>gây bất ổn tính hình thế giới==>phá hoại nền hòa bình thế giới==> tử hình
kết luận gương hậu sai kết cấu phải tử hình
Dạ thôi, để mai em gắn gương zin theo xe luôn ạ :)
Em cũng như bác, để 2 kiếng theo xe, nhìn rõ, không rung, chả thấy vướng víu gì, lâu lâu đi xe lạ xài kiếng nhỏ nhỏ nhìn không rõ lại không quen.
Mặc dù em ko xài kính theo xe, nhưng vẫn ủng hộ tinh thần của các bác.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113

Lúc chạy thì ko sao, nhưng lúc đậu thì vướng lắm bác. mỗi lần để xe cạnh xe có kiếng zin em lại khổ sở, nghiêng xe mới né được cái kiếng (nhất là kiếng zin Honda).
kiếng zin em thấy của Vespa là khá chuẩn, mặt gương to dễ nhìn, nhưng cán gương khá gọn, không vướng.

Hạng B2
30/8/14
139
69
28
34
Lúc trước em cũng bị 1 anh cơ động gọi vào vụ gương này, cũng nói 1 lúc cho đi haizzzz

Hạng C
4/12/12
523
28
28
31
20150328_872f4a3a663010debf26801f4de755b9_1427549839-jpg.231637

Ôi dào nói thì rất hay, rất đúng luật. Nhưng căn cứ NĐ 171 điều 6 khoản 1 điểm h thì anh thớt nên bị phạt từ 60-80k lỗi sử dụng điện thoại khi chạy xe

• Like
Reactions: biet.lai.lau.roi