Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
RE: Một số biển báo hiệu nên nhớ

Bác cứ vào đây là có nhiều thứ cho lái xe cần tìm hiểu:[link]http://www.giaothongvantai.com.vn/webplus/viewer.asp?pgid=2&ncid=133[/link]
- Biển tròn viền đỏ nền xanh, 1 gạch chéo màu đỏ: Cấm đỗ xe, nếu thêm 1 hay 2 vạch ngắn thẳng màu trắng là cấm đỗ theo ngày lẻ và ngày chẵn.
(Cấm đỗ thì hổng cấm dừng)
- Như trên nhưng hai vạch chéo (không có gạch thẳng): Cấm dừng và cấm đỗ luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: pipo

mặt mũi cái biển "chỉ hướng rẽ phải" nó ra sao, tròn hay vuông hở bác?
Có phải zậy không bác:
Zám hỏi bác pipo có bằng chưa zậy? [8D]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Thay mặt tui: phát ngôn chính thức về vấn đề biển báo rẻ phải: Các bên liên quan tự kiềm chế
Sao hai bác lại nhìn em thế.;:D:D Hihi mấy cái biển phụ chử nhật bên dưới là cụ thể hóa cho anh biển chính bên trên thôi.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: pipo
@cabrio
Bác hỏi có ý gì không vậy?
Rất mong bác đừng để tôi hiểu sai về bác nha.
Chào thân ái.
Bác bớt nóng! Câu hỏi của bác để lộ một lỗ hổng về kiến thức luật, nên tôi hỏi vậy (bác kiểm tra lại nghĩa của cái biển mà bác hỏi trên đây xem). Nhưng cũng đã để cái lưỡi thè này [8D] để bớt căng thẳng rồi mà!

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

tiện đây các bác cho hỏi hiện tại có thêm một số cái biển mới chưa có trong quyển luật giao thông trước đây như biển cấm xe du lịch 16 chỗ, và thêm mấy cái hình xe tải, ngoài ra không biết còn thêm cái gì nữa. Bác nào biết có chỗ nào có thể tham khảo về các biển mới này hoặc bác nào có thể chỉ giáo post len mạng mấy cái hình mới cho anh em biết với. Xin cảm ơn các bác

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Bác CABRIO
Bác PIPO

Hạng B2
29/6/06
238
2
0

Trích đoạn: nslinh

Hôm qua tôi đi từ Sư vạn hạnh (nd) ra 3/2 (Q. 10). Cách ngã tư 10m có biển chỉ hướng rẽ phải, nhưng không có biển cấm rẽ trái. Vậy đố các bác mình rẽ trái ra 3/2 có bị phạt ko?

làm gì mà không bị phat, em bị phạt hết 100k cách đây 1 tháng hơn rùi