Hạng B2
26/5/10
303
7
18
à nhỉ, đoạn đi suối ạ.
Một số cảm nhận sau chuyến đi xuyên Việt: SG - HN - Đường HCM - LAO - TâyNguyên-SG

Thấy thôn nữ, TĐ nhỏ mon men lại chụp ké cái mông

Một số cảm nhận sau chuyến đi xuyên Việt: SG - HN - Đường HCM - LAO - TâyNguyên-SG

Rồi  TĐ lớn đến chụp chung.

Rồi TĐ lớn đuổi TĐ nhỏ đi để dễ bề làm việc

"ồ..."

xích lại gần tí nữa ...

"Ở đây nắng quá, về Trà Vinh không em?"

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Ặc ặc…cái gì đây …kỳ này[/font]

Tập Lái
6/10/07
47
0
0
PhanLGL nói:
Thedinh
Anh hai miền tây. Doanh nghiệp trẻ thành đạt sớm. Nhà nuôi cá tra nổi tiếng…
Nguyễn Thế Đỉnh đến từ Trà Vinh đam mê xe jeep đến tột đỉnh. Nếu không đam mê như vậy thì anh ta cũng chẳng dám mua nổi cái xe giữa đất Trà Vinh này. Khi hắn quyết định lên thành phố ký sec mua xe và đánh thảng con xe về nhà thì chị cả cãi nhau đúng 1 tháng và thề sẽ không bao giờ ngồi lên cái xe kỳ dị đó. Cả tỉnh Trà Vinh thấy hắn chễm trêh trên xe thì nói là thàng khùng. Vậy mà sau 2 năm trời chiến tranh lạnh và có cả sự vận động của hai bên họ Nội Ngoại.. chị cả đã dũng cảm lên xe đi off road tận Nhơn Trạch mới oai chứ. Sau khi hành trình xuyên Việt và đài truyền hình phát sóng chương trình Jeep xuyên Việt thì  cả Tỉnh Trà Vinh ko nói hắn khùng nữa mà là người anh hùng ( Hero), người tài, người nổi tiếng…
Anh em Jeep SG và cả nước đã ưu tiên mở hẳn 1 topic Thế đỉnh và những người bạn dành cho riêng hắn thì các bác cảm thấy con người này đặc biệt như thế nào.
Vì người miền tây chính hiệu nên được đoàn ưu tiên phỏng vấn đài truyền hình, tạp chí xe và đời sống. Ưu tiên là đại diện thay mặt anh em miền Nam ra giao lưu với anh em miền Băc chụp hình lưu niệm... Ưu tiên ghế VIP tham dự đêm thác loạn sông Hồng do các bác JHN tổ chức.
Xe của bác ý thì các bác khỏi chê đồ zin từ A đến Z. xe đi xuyên Việt mà không phải đả động tý nào, tất cả mọi thứ đều ngon hầu như không phải chạm vào cơ cấu nào vì bác ý mua xe kiểu ký sec mà tiền nong không quan trọng miễn là xe ngon và không phải nghĩ, đúng là anh hai miền tây thứ thiệt.
Con người này vô cảm với hoạt động xung quoanh, không tham gia bất cứ tranh luận nào của đoàn. Mặc kệ nó làm gì ta cứ lái. Ăn gì cũng được à uống gì cũng xong tiền nộp bao nhiêu không ý kiến. Với mục tiêu đưa người và xe ra Hà Nội. Thật là đỉnh cao, anh em chịu không nổi nhưng về tính nết đáng nể phục và học tập.
Rất nhiều câu chuyện hay và thú vị về tay Thedinh này nhưng chỉ mình em biết thôi, em cũng chẳng nói ra làm gì. Các bác nào muốn tìm hiểu sâu phải đi café mới biết được nhá.
Nghe đâu cúng xong Thần cá tại Thanh Hóa, giá cá lên vù vù bác ý xuất 500 tấn cá mang tiềng lên Sì Gòn khao anh em hội JSG một bữa ra trò, số tiền dư mua thêm con jeep CJ5 nguyên bản dòng xe cổ 1945 cho thàng cháu ruột đi cùng. Hai thầy trò lại thong dong về Trà Vinh bằng con xe mới tậu. Chị cả và tỉnh Trà Vinh đón chào nồng nhiệt. Bác ý còn nói với theo hôm nào anh em SG xuống sẽ khao 1 bữa chim trời, cá ao, sông biển, heo nuôi chuồng…toàn đặc sản nổi tiếng. Người miền tây là thế đó. Rất hay, rất lãng du, rất lãng tử, rất chơi bời nhiều nơi không sánh nổi.

<span style=""color: #888888;"">Hom nao ve Can Tho khao Bac mot chau tai nha hang Cay Su bai cat ! A...Z duoc ko nha bao.......Thay.....c......! haha</span>

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Phải nói hội Jeep vừa rồi đã có một chuyến đi tận cùng thử thách . Mình tuy không cùng các bạn một đoạn đường nhưng gian nan nếm trải là như nhau ; vui buồn có đủ . Nay ấm áp nơi quê nhà , nhớ lại vẫn bùi ngùi xúc động ; kể như một giấc chiêm bao .

Jeepers những vòng tay ấm áp!

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Xin cảm ơn bác Thedinh. Hôm nào anh em ta lại giao lưu tại Tây Đô nhé.
em tả tiếp đoạn này, máy em ko có hình, bác nào có hình quăng lên. kedu ơi cho tý hình nhé.

Đêm giao lưu đầm ấm
Nhà hàng Sen Hồ Tây tiếp đón đêm giao lưu 2 miền Nam Bắc một nhà, chén chung 1 bữa.
Không khí thật ấn tượng khi hội Jeep tổ chức 6 mâm riêng, mỗi mâm khoảng 15 người, vị chi 90 xuất cả thảy. Trời ui khi bước vào tiệc em tưởng mình đang hòa nhập vào bộ phim chiến tranh chống Mỹ cứu nước hoặc dự đêm party định kỳ của mấy ông nhà binh VNCH và các sĩ quan cố vấn USA RMY, các tướng tá  QĐND VN. Nguyên một trang phục nhà binh bao gồm các binh chủng Hải quân, không quân, lục quân, an ninh, bộ đội, sĩ quan …Các kiểu trên đời. đến nỗi mấy bàn khách người nước ngoài tự động ra hiệu cuốn gói khỏi khu vực vì choáng váng tinh thần. Vài bóng hồng mặc váy các kiểu đi theo các sĩ quan càng tô điểm thêm bữa tiệc lần đầu tiên có trên đời này. Rất tiếc cho đoàn làm phim về tư liệu cũ hoặc chiến tranh không quay được cảnh đó em đảm bảo mất cơ hội ngàn năm có 1 lần.
Cuộc vui giao lưu đầm ấm vang tiếng dô, dô,dô... liên tục không ngừng.
Mọi người bắt tay nhau, chúc mừng nhau, ôm nhau như là đã quen nhau lâu lắm rồi.
Gần 10 tay máy chuyên nghiệp tay cầm bia, tay cầm máy, miệng đầy thức ăn thi nhau tác nghiệp các khoảnh khắc hiếm có.
Lại một lần nữa xin cảm ơn ban tổ chức.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
minhchaustudio nói:
Phải nói hội Jeep vừa rồi đã có một chuyến đi tận cùng thử thách . Mình tuy không cùng các bạn một đoạn đường nhưng gian nan nếm trải là như nhau ; vui buồn có đủ . Nay ấm áp nơi quê nhà , nhớ lại vẫn bùi ngùi xúc động ; kể như một giấc chiêm bao .

Jeepers những vòng tay ấm áp!

Tối ngủ, đêm chiêm bao, sáng dậy sớm pha trà là quên hết.
chỉ đọng lại cảm xúc, đọng lại tình cảm khi đồng hành vạn lý, dặm đường lẻ.
Hô hô ha ha xe jeep.
trước đây nó phục vụ chiến tranh bạo lực.
bây giờ nó lại phục vụ anh em mình ăn chơi.
đi xe jeep có thể viển vông
ngồi xe jeep có quyền mơ mộng
lái xe jeep có thể đến bất cứ chỗ nào.
jeep vẫn thế cặm cụi trên mọi nẻo đường
gắn hồn vào jeep mới thấy lòng rộng mở, bao dung, sảng khoái vô cùng. jeep.... Lào ơi.

Tùy bút. ( tiếp theo cảm nhận bác MC  JHT )