Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: Một số chi tiết Innova lẽ ra phãi có

Tay nắm bên tài của các dòng xe bốn chổ không có vì không thể dùng được khi đang lái.
Nhưng tấm nỉ nóc xe được sản xuất chung cho 2 loại tay lái thuận và tay lái nghịch nên phải chừa chổ lắp đặt tay nắm cho cả 2 bên.

Tại một số nước có các quy định tối thiểu về an toàn cho xe ôtô như dây đai, túi khí, thắng ABS, ESP....
Tuy nhiên nước ta thì chưa hề có một quy định nào để bắt buộc nhà sx phải tuân thủ ngoại trừ gần đây là vấn đề khí thải.
Nếu đứng trên góc độ lợi nhuận kinh doanh thì không một hãng nào sẽ lắp đặt đầy đủ như mong ước của các bác ngoài trừ có sự bắt buộc.
Vài thiển ý mong nhận được sự đóng góp của các bác.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: dkhoi

Tay nắm bên tài của các dòng xe bốn chổ không có vì không thể dùng được khi đang lái.
Nhưng tấm nỉ nóc xe được sản xuất chung cho 2 loại tay lái thuận và tay lái nghịch nên phải chừa chổ lắp đặt tay nắm cho cả 2 bên.

Tại một số nước có các quy định tối thiểu về an toàn cho xe ôtô như dây đai, túi khí, thắng ABS, ESP....
Tuy nhiên nước ta thì chưa hề có một quy định nào để bắt buộc nhà sx phải tuân thủ ngoại trừ gần đây là vấn đề khí thải.
Nếu đứng trên góc độ lợi nhuận kinh doanh thì không một hãng nào sẽ lắp đặt đầy đủ như mong ước của các bác ngoài trừ có sự bắt buộc.
Vài thiển ý mong nhận được sự đóng góp của các bác.

Nuớc mình chậm tiến đành chấp nhận bị lép vế

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: dkhoi

Bác dkhoi này là một trong những cây đa cây đề của OS đây. Em thấy bài nào của bác cũng thể hiện sự tìm tòi nghiên cứu thực sự.
Và đương nhiên, em cũng khâm phục các cao thủ khác.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.117
113
Q3

Cái này là một chiến lược tầm cỡ của To mà:D
Tung Zace Xục ra mới tới ỉn chớ[:eek:]
Trích đoạn: kanz_min

nói chung, bọn TOY thuốc dân ta về MPV giá rẻ, Innova còn đỡ-còn có ABS nhé, túi khí...
chứ như con Zace Surf-lúc mua 33k mà hầu như option chẳng có gì U_U...buồn

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Xe Premacy có đủ cả cái tay vịn bên chỗ lái xe đấy các bác ạ

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: caohwng

Xe Premacy có đủ cả cái tay vịn bên chỗ lái xe đấy các bác ạ

Thế à, đễ hôm nào em nghía Premacy xem sao

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Grandis ko có tay vịn bên chỗ lái nhưng vẫn chừa lỗ như Innova.