Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Kính các bác

Innova là xe kinh tế, affordable, thuộc" ngon, bổ , rẻ". Nói đại là như thế. Tuy nhiên, em thấy em nó thật sự bị bỏ vài chi tiết khá cần thiết nhưng chẵng đáng giá là bao ví dụ như: đèn nơi cửa lên xuống và cửa back. Các xe du lịch 10 mấy năm old đều có đèn này, giúp mình thấy đường lên xuống xe nhưng ko biết sao Innova lại cắt đi

Ngoài ra, emko biết tại sao bên tài, chỗ nắm tay ko có, bên phụ thì có. các dong xe khác như Civic, camry hình như củng thế. Họ chỉ chừa lỗ ( đậy nút lại )chờ thôi. Em nghĩ nếu có hànd grip này, việc ra vào xe của tài xế sẻ dễ dàng hơn, hay là nhà sx sợ bố trí handgrip vào bên tài sẽ che tầm nhìn của lái xe và lái xe cứ lo nắm tay cầm này , sao lãng tay lái , gây nguy hiễm. Tuy nhiên xe Hiace thì có handgrip cho bên tài.

Mong các bác chia sẽ, đóng góp ý kiến
Xin đa tạ

Hạng B2
28/8/06
454
0
0
RE: Một số chi tiết Innova lẽ ra phãi có

Trích đoạn: Luuhong

Ngoài ra, emko biết tại sao bên tài, chỗ nắm tay ko có, bên phụ thì có. các dong xe khác như Civic, camry hình như củng thế. Họ chỉ chừa lỗ ( đậy nút lại )chờ thôi. Em nghĩ nếu có hànd grip này, việc ra vào xe của tài xế sẻ dễ dàng hơn, hay là nhà sx sợ bố trí handgrip vào bên tài sẽ che tầm nhìn của lái xe và lái xe cứ lo nắm tay cầm này , sao lãng tay lái , gây nguy hiễm. Tuy nhiên xe Hiace thì có handgrip cho bên tài.

Xin đa tạ

Mấy cái xe Innova, xe 5 chỗ thấp tẹt thế cần gì hand grip cho bên Tài, bên Khách thì nên có để lỡ Tài có đánh võng thì Khách còn có cái mà nắm chứ.

Còn xe Hiace thì bên Tài cần phải có do xe đó cao , đố bác leo lên mà không cần cầm, nắm vào đâu đấy.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Luuhong

Kính các bác

Innova là xe kinh tế, affordable, thuộc" ngon, bổ , rẻ". Nói đại là như thế. Tuy nhiên, em thấy em nó thật sự bị bỏ vài chi tiết khá cần thiết nhưng chẵng đáng giá là bao ví dụ như: đèn nơi cửa lên xuống và cửa back. Các xe du lịch 10 mấy năm old đều có đèn này, giúp mình thấy đường lên xuống xe nhưng ko biết sao Innova lại cắt đi

Xin đa tạ
Toy nó biết khi sale Innova thì anh em OS sẽ gắn thêm mấy cái linh tinh đóa vào;):D nên tụi nó không thèm gắn đóa bác:mad:[:'(]:mad:[:'(]:(. Bà mịa nó tiết kiệm đến thế là cùng:mad:[:'(] em chửi thằng Toy dùm bác nè:D;):D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

nói chung, bọn TOY thuốc dân ta về MPV giá rẻ, Innova còn đỡ-còn có ABS nhé, túi khí...
chứ như con Zace Surf-lúc mua 33k mà hầu như option chẳng có gì U_U...buồn

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: kanz_min

nói chung, bọn TOY thuốc dân ta về MPV giá rẻ, Innova còn đỡ-còn có ABS nhé, túi khí...
chứ như con Zace Surf-lúc mua 33k mà hầu như option chẳng có gì U_U...buồn
Avartar của bác là Camry 2007 mà;););):D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

dạ papa em vẫn đang dùng Zace Surf bác ợ ^_^ mỗi lần em phải sử dụng nó thì quả là 1 cực hình U_U

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Bác ném quả cực hình ấy cho em đi, em cám ơn bác :D

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Xe của người bà con em ỡ Pháp quốc, chiếc Yaris xưa mười mấy năm rồi, đi hơn 127K, tuy ko có máy lạnh , CD nhưng có hai airbag, đó là tiêu chuẩn an toàn tối thiễu, qua đến xe lắp ráp trong nước, chĩ còn 1 airbag. Buồn cho xứ mình. bâ giờ ngẫm lại Surf Zace, em thấy nó mắc cực kỳ so với Innova-- vì ko có thêm options, tiện nghi gì cả, máy thì yếu hơn... mặt đồng hồ tableau xấu... mình phãi buộc các hãng nâng tiêu chuẩn lên cho bằng với các nước trong khu vục chư dừng xem VN mình là bãi rác

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: kanz_min

dạ papa em vẫn đang dùng Zace Surf bác ợ ^_^ mỗi lần em phải sử dụng nó thì quả là 1 cực hình U_U
Vậy chiếc Camry trên avartar của bác là của ai vậy;););)[8D]. Bác ném em mà bác cưỡi thấy cực hình cho em đi.:D:D:D[8D]

Đây mời các bác tham khảo nhé . Chính ra lắp thêm mấy cái lặt vặt đó vào nhiều tiền phết đấy [link]http://i58.photobucket.com/albums/g243/quydemru/4221569211ft2.jpg[/link]