npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM
RE: Một số vấn đề với Innova

Em nghĩ cản này là cản của xe mới đúng chứ, nếu cản INOX mà rớt thì còn gì chiếc Wave nữa :):)

Trích đoạn: Casper

Trích đoạn: hangmap

Chiều nay trên đường di làm về em gặp 1 vụ tai nạn hy hữu, một em Inova va chạm nhẹ với một em Wave kết quả là em Inova bị rớt nguyên dàn cản trước xuống con em Wave và người di xe ko sao cả,

Bác ơi, dàn cản trước này là dàn Inox gắn thêm vào à? chứ xe từ hãng ra làm gì có

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Xe em cũng bị kêu ở gầm chân phanh (nhất là khi vào chỗ xóc nó cứ kêu lộc cộc), vào toy HK kiểm tra họ nói đó là hệ thống chống bó cứng phanh hoạt động!!! bây giờ bác bảo bong mối hàn em hoảng quá, thế này thì có ngày chết oan à?

Hạng B1
11/10/06
82
18
8

ABS chỉ hoạt động khi bác phanh gấp và nó rung rung ở chân phanh rất dễ phân biệt. Còn đây bác vào xóc chả phanh gì cả nó kêu cọc cọc thì đích thị bệnh đó rồi. Thường bà con đi xe cũng ít để ý.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Ngoài cái bệnh kêu chân phanh nói trên, em thấy cái ống xả của INN kêu cũng to phừng phừng nhất là vào buổi sáng lúc mới khởi động. Có bác nào biết liệu có thể thay ống của xe khác hoặc làm cách nào để giảm cái tiếng khó chịu đó đi không ạ?

Tập Lái
2/11/05
48
0
0
Hà Nội

Cái này đúng rồi bác ạ, trước đây em có đưa ra vấn đề ồn của xe INN mà tiếng ồn từ ống xả là một nguyên nhân, không chỉ buổi sáng mà cả khi đang chạy cũng nghe rõ. Nếu bác lắp thêm chụp ống xả thì nên bỏ ra vì em đã kiểm chứng và thấy khi lắp thêm thì tiếng ồn còn rõ hơn nữa cơ.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

lói túm nại nà IN nhiều bệnh thế sao hả các pác, thế các pác bán rẻ cho em đi

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

hôm Tết em đi Phan Thiết, cân đong đo đếm một hồi tính ra mức hao xăng là gần 8l/100km. chay trung bình 80km/hr vi mới biết lái mà, max 120, lên được hai lần. Hồm rồi em về Miền Tây đi Ford 16 chỗ,mệt quá vì dàng nhúng xe rung và ồn qua'

Hạng B1
11/10/06
82
18
8

Hôm nay em phát hiện ra một chiếc Innova khác bị bệnh giống hệt xe của em. Vậy đây là bệnh mãn tính của Innova rồi. Các bác chạy Innova nhớ để ý tiếng kêu khi vào xóc phía bên lái nhé. Em đang sửa soạn khởi kiện Toyota Việt Nam vì không thu hồi sửa chữa chứng bệnh này cho khách hàng. Mong các bác đón xem và ủng hộ vụ kiện này của em, bác nào muốn tham gia thì lên tiếng nhé, không thể chấp nhận thiệt thòi cho người tiêu dùng Việt Nam mãi thế này được.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

bác IN cú thu thập thông tin đi bọn tôi ủng hộ ngay, chỉ sợ người tiêu dùng chúng ta vẫn mãi chỉ là CON KIẾN KIỆN CỦ KHOAI thôi, em ccũng định mấy bữa nưa mia xe IN đay, hôm nay hỏi đựoc một tay vừa mua IN giá chính xác là 28.000 k chưa có biển.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Bác cần điều tra nguyên nhân đã, phải có bằng chứng trước khi kiện chứ. Nếu tiến hành thì ới em một tiếng nhé, em tham gia luôn!
Trích đoạn: innova2006

Hôm nay em phát hiện ra một chiếc Innova khác bị bệnh giống hệt xe của em. Vậy đây là bệnh mãn tính của Innova rồi. Các bác chạy Innova nhớ để ý tiếng kêu khi vào xóc phía bên lái nhé. Em đang sửa soạn khởi kiện Toyota Việt Nam vì không thu hồi sửa chữa chứng bệnh này cho khách hàng. Mong các bác đón xem và ủng hộ vụ kiện này của em, bác nào muốn tham gia thì lên tiếng nhé, không thể chấp nhận thiệt thòi cho người tiêu dùng Việt Nam mãi thế này được.