Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
em có nghe một bà nói" nói chúa jesus ơi cứu con," dưng anh này ko nói.. nếu như phút 89 này mà biết thốt 1 lời đại khái như thế thì theo bên công giáo sẽ được vé tốc hành lên thiên đàng.. vì đã biết ăn năng lần cuói..Số phận con ngưòi mong manh quá.. Dưng có nhửng người quá tự tin, tự đại. cứ khoái đứng trước bàn dân thiên hạ chém gió, hiên ngang phát biểu tuyên bố đại ngôn, coi trời chả ra chi..

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Xin các bác đừng quên, trong rất nhiều trường hợp, việc để nạn nhân bất động, ko động chạm gì vào lại làm tăng đáng kể khả năng sống sót của nạn nhân. Còn ko có chút kiến thức về sơ cứu, xông vào giúp có khi lại giúp nạn nhân lên thiên đường nhanh hơn... Các trường hợp chấn thương sọ não, chấn thương cột sống là những thí dụ...
Còn trường hợp cụ thể này, nói thật, nếu chứng kiến thì tui cũng bủn rủn tay chân, hồn vía lên mây, còn biết giúp kiểu gì nữa đây, chắc não bộ phải tê liệt vài phút chẳng nghĩ đc gì...

@phantan: cái anh quay video sau đó up lên dưới cái tít "...như ảo thuật..." quả thật có vấn đề về lương tâm !

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
mấy cái này lính bên Irac và Àganistan quá quen thuộc.. do bị quánh bomb roadside mỗi ngày

Tập Lái
22/3/09
26
0
0
36
Tp.Vũng Tàu
nói thật trong hoàn cảnh đó em cũng ko đủ bình tĩnh để giúp anh ấy,1 mình em thì ko dám chứ nếu có thêm vài người cùng giúp thì em sẵn sàng để giành lấy sự sống cho anh ấy

Hạng C
8/7/07
862
17
0
gentledog nói:
Có lẽ đã cũng có ai đó trong đám ng đứng quanh đã làm những việc mà bác nói. Vì thế mới có xe CC tới đưa ng bị nạn đi BV. Nói chung khi tai nạn xảy ra cũng thường có nhiều ng hết lòng tìm cách giúp đỡ chứ cũng ko bỏ mặc đâu bác ợ. Còn riêng vụ này nói thật, tui nghĩ nhiều ng chứng kiến đã hoàn toàn bị "tê liệt", ko còn biết nghĩ gì làm gì nữa, dù có muốn giúp cũng chẳng biết làm gì và cũng chẳng còn hồn vía nào để làm gì. Dân bên các nc phát triển khi còn đi học đã đc trang bị đầy đủ các kiến thức và kỹ năng về sơ cứu, sinh tồn, khi gặp sự cố có thể theo đó mà làm, còn ng Việt mình thì có đc trang bị kiến thức gì đâu ?

gentledog nói:
Xin các bác đừng quên, trong rất nhiều trường hợp, việc để nạn nhân bất động, ko động chạm gì vào lại làm tăng đáng kể khả năng sống sót của nạn nhân. Còn ko có chút kiến thức về sơ cứu, xông vào giúp có khi lại giúp nạn nhân lên thiên đường nhanh hơn... Các trường hợp chấn thương sọ não, chấn thương cột sống là những thí dụ...
Còn trường hợp cụ thể này, nói thật, nếu chứng kiến thì tui cũng bủn rủn tay chân, hồn vía lên mây, còn biết giúp kiểu gì nữa đây, chắc não bộ phải tê liệt vài phút chẳng nghĩ đc gì...

@phantan: cái anh quay video sau đó up lên dưới cái tít "...như ảo thuật..." quả thật có vấn đề về lương tâm !

em thấy ý kiến của bác quá chuẩn vá sát với thực tế, với 1 tai nạn thảm khốc và thương tâm kiểu như thé này

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Dúng là rất sốc các bác àh, hôm qua minh có xem trên mạng thấy rất thương tâm, chỉ còn từ phần rốn trở lên mà anh ta vẫn còn sống, còn nói chuyện được, còn gác tay lên trán, còn lấy tay sờ phần bụng đã bị cán lìa ra rồi... cặp chân thì nát bét nằm trẹo qua một bên.
tại thời điểm đó mình thấy rất nhiều người đứng xem và hỏi chuyện với nạn nhân thật lòng xem trên phim mà mình còn không dám nhìn kỹ huống chi khi xem trực tiếp như vậy.
Chia buồn cùng anh và gia đình ... 1 phút mặt niệm cho Anh CA này.

Hạng C
7/3/07
559
1.744
93
HCM
bestmen nói:
cái thằng đứng quay video thật sự không fa3i là người!!! dân Việt Nam bây giờ còn có 1/2 của cái từ CON NGƯỜI không? hay chỉ còn 1/2 đầu thôi? xã hội chán thật.
Xin cầu chúc cho vong hồn anh được an nghĩ! Xin gửi lời chia buồn đến gia đình anh, mong rằng mọi buồn đau nhanh chóng qua đi. Mong rằng vợ anh (nếu có) nến đau thương để lo cho các cháu bé

Cái thằng cha quay film là xe ôm ở gần đấy. Em nghe 1 người chứng kiến kể lại là lúc đó chú CA còn kêu thằng kia đừng quay và kéo cổ áo lên để che mặt lại

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Trời , hồi sáng có bác nào post đoạn video lên em xem ko hết ,ko ngờ là tai nạn thương tâm này. Xin cầu mong linh hồn anh được siêu thoát. XLHN có nhiều tai nạn thương tâm thật

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Thật thương tâm, nghe kể thôi cũng thôi cũng thấy đau lòng, Em search lại trên youtube để xem mà đã bị gỡ bỏ rồi :( cầu mong linh hồn anh được thanh thản ra đi, số phận mà :(

Status
Không mở trả lời sau này.