Hạng B1
28/8/19
72
43
18
EM chưa ngâm cứu kỹ về con này nhưng thấy thằng bạn em nó khen xe đẹp, giá tốt và tiết kiệm nhiên liệu lắm, hi vọng với giá bình dân này dân Việt mình có thể sắm được xe bốn bánh đi lại cho đỡ vất vả.

• Like
Reactions: Ghengo
Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Xe này ăn khoảng 6,1 lít/100 km cho đường hỗn hợp, thực tế trong phố có thể lên tới 7 lít/100 km, nhưng đường trường chỉ có 4,5 - 5,3 lít/100km thôi bác
Nhiều người cứ nghĩ xe ô tô là tốn xăng, nhưng thế này thì làm gì đến nỗi ko dám mua xe nhỉ

• Like
Reactions: Đàm Lực
Hạng B1
23/8/19
73
22
18
Em là người chạy dịch vụ nên luôn ưu tiên một chiếc xe giá rẻ, thứ hai là ăn ít xăng, còn độ thoải mái khách hàng để thứ 3. Mua xe về rồi, xăng cộ là cái chi phí hằng ngày, càng tốn ít thì càng có thêm chút lợi nhuận. Và em nghĩ Kia Soluto đáp ứng được những yêu cầu của em.

Hạng B1
17/8/19
51
25
18
40
Tùy vào đánh giá của mỗi người mà khuyên nên chọn bản nào, riêng nhà em chọn bản MT duluxe 1.4l vì bản này hơn bản MT ở ghế bọc da nhìn xe long lanh hơn hẳn. Còn chi phí sửa chữa bảo dưỡng cũng ko tốn kém lắm đâu, vì bảo dưỡng KIA rẻ lắm. Bốn lít nhớt có giá khoảng 300.000 - 400.000 đồng, công thợ khoảng 300.000 đồng cho một lần bảo dưỡng cấp thấp. Trung bình bảo dưỡng 5.000 km tốn khoảng 800.000 đồng. Giá hợp lý, đồ đạc phụ tùng sẵn và rẻ, thậm chí nhiều 'món' còn rẻ hơn garage bên ngoài nữa.
Nếu đặt lên bàn cân giữa Kia Soluto và nhiều mẫu xe khác cùng phân khúc, tôi sẽ chọn Soluto bản cao cấp, vì giá cách nhau 35 triệu đồng mà lại có thêm được rất nhiều thứ.

• Like
Reactions: hoangofer
Hạng B1
18/10/19
52
53
18
32
Nếu đặt lên bàn cân giữa Kia Soluto và nhiều mẫu xe khác cùng phân khúc, tôi sẽ chọn Soluto bản cao cấp, vì giá cách nhau 35 triệu đồng mà lại có thêm được rất nhiều thứ.
Cũng may, là khi chốt xe em giữ vững lập trường cố một chút chọn bản MT duluxe 1.4l, không thì bây giờ lại phải lăn tăn rồi

Hạng B1
24/8/19
74
27
18
34
EM chưa ngâm cứu kỹ về con này nhưng thấy thằng bạn em nó khen xe đẹp, giá tốt và tiết kiệm nhiên liệu lắm, hi vọng với giá bình dân này dân Việt mình có thể sắm được xe bốn bánh đi lại cho đỡ vất vả.
Việt Nam mình nghèo mà giá xe cộ đắt nhất thế giới, mua được xe rồi lại lo ko nuôi nổi xe, bởi thuế chồng thuế, phí chồng phí. Quá là khù khoằm các bác ợ

• Like
Reactions: huynhtanloc
Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Việt Nam mình nghèo mà giá xe cộ đắt nhất thế giới, mua được xe rồi lại lo ko nuôi nổi xe, bởi thuế chồng thuế, phí chồng phí. Quá là khù khoằm các bác ợ
Cái này em đồng ý với bác, em thấy nhiều nhà có thể mua được xe mà không dám vì sợ chi phí cho nó hằng tháng tốn kém không lo được :D

18/8/19
99
20
28
34
Kia Soluto không có cân bằng điện tử, nhưng có bổ sung hệ thống chống bó cứng phanh ABS và hỗ trợ phanh khẩn cấp EBD. Nếu xe chỉ chạy trong phố thì không cần thiết đến công nghệ này.bác ạ.
Biết là nhiều khi không cần nhưng có vẫn thích hơn chứ bác, cũng may là xe có hệ thống chống bó cứng phanh và hỗ trợ phanh khẩn cấp nên cũng an toàn cho người sử dụng hơn.