Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
RE: Một vài điều cần biết về chuẩn âm thanh

Tính giùm em cái này : DVD + màn hình gan GENTRA --> Thiệt hại bao nhiêu mấy pác ơi

EMMA JUDGE
1/9/08
1.099
3
38
Tp Hồ Chí Minh
m.facebook.com
Re: RE: Một vài điều cần biết về chuẩn âm thanh

cách 1:
bác lấy cái CA 3028 của CASKA là ok nhất, DVD + MÀN HÌNH CẢM ỨNG 2 DIN 7'', USB, SD, GPS, IPOD, BLUTOOT...., GIÁ 10TR500.dùng cho DEAWOO GEN TRA là vừa theo xe vừa đẹp,
cách 2 :
muốn âm thanh hay bác nên xài mặt dưỡng + DVD 2 DIN JVC KW-AVX 815 là ok :
giá : 16tr500 ngàn .

Tập Lái
24/3/07
39
0
6

Bác Tan sau ui cho em hỏi tí, cái amly của e THX 7.1 vậy nó có hỗ trợ am thanhra đủ tất cả các loa không bác? hay phải là đĩa có 7.1 mí nghe được, e thường dùng máy tính để phát nhạc bác ah. rất mong bác chỉ giáo e với. Cám ơn bác.

Tập Lái
24/3/07
39
0
6

Sorry bác Thần sầu nha vì ko test lại nên sai tên bác.

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Không biết các bác nghĩ sao vì âm thanh 2 Channel TRUE Surround hoặc âm thanh Surround dc thể hiện chỉ bằng 2 loa ah?...em thấy cũng rất hay, câu hỏi đc đặc ra là tai sao con người chỉ có 2 lỗ tai mà phải cần đền hơn 5 cái loa để tao âm thanh Surround?

Hạng B1
23/2/07
74
0
6
40

ha ha, 2 cái lỗ tai là để thu nhận âm thanh còn 5 cái loa thì để phát ra âm thanh từ các hướng khác nhau, chả liên quan j cả

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

bác ko hiều ý em rồi, ý em là ko cần thiết phải dùng nhiều loa để tao âm thanh Surround bác àh. cần 2 loa trái-phải và 1 sub là dc rồi. Tuy vậy ta vẫn cần tính hiệu của 5 hoặc 7 kênh âm thanh để đánh 3 loa đó ra Surround. Nếu dùng Headphone thì em chắc chắng là sẽ tao ra âm thanh Surround thật sự, chỉ với 2 kênh âm thanh. Vậy la tương lai coi phim trên iPod iPhone là surround hết hehe...

• Like
Reactions: juanvn
Hạng B1
23/2/07
74
0
6
40

bác nói thế nghe vô lý, các rạp cine cao cấp dàn âm thanh của nó hàng chục loa, nếu chỉ 2 loa mà surround đc thì ng ta đâu cần những hệ thống nhiều loa đắt tiền thế

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Có lý đó mà bác không thấy thôi...Bác k tin thì tuỳ..đây là công nghê mới thay đỗi của tần số âm thanh để tao ra cộng hưỡng ngược làm cho mình có cảm giác âm thanh đến từ phía sau nhưng thật ra nó đến từ phía trước, tất cả chỉ là ảo giác âm thanh thôi. Có điều là do quá mắc tiền nên không thể dc dùng phổ biến, người ta vẫn đang phát triển để hạ giá của công nghê nầy xuống. Không chỉ đọc trên giấy mà em cũng đã dc nghe thữ công nghệ nầy rồi, cảm giác 1 trái rocket bay từ phía trước-->bên trái--->ra sau lưng mặc dù sau lưng em chỉ là 1 bức tường ko hề có loa.
P/S: ở đây em nói về dàn âm thanh trong 1 phòng nhõ chứ ko nói tới các rap chiếu phim sức chứa hàng trăm người

Last edited by a moderator: