Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Em cứ thong thả bán xe xong đã, lúc đó cầm tiền trong tay thích em nào chiến luôn :)) Còn nếu ko bán được thì vẫn chạy em Grandis thôi, thú thực thì còn yêu Grandis lắm lắm nhưng ko dùng đi lại hàng ngày được do hơi bất tiện + tốn chi phí :(
Cho thuê kiếm tiền đổ tiền xăng bác à.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Ăn thua thành kiến của trang web, mà thường thì họ không trung thực lắm đâu. Xe giờ đã có đủ, các bác nên thử yếu tố mà bác quan tâm (bác thích nhanh, thích rộng, thích bèn hay kiểu dáng...)
mình copy nhận xét từ một diễn dàn khác
em thì nghĩ là tiền nào của nấy bác ạ. giá không rẻ phải đi kèm với dịch vụ tốt. còn cái chuyện chật thì hatchback cỡ nhỏ sao còn yêu cầu nó rộng được hả bác. vừa đủ ngồi thoải mái là đc, ghế nó điều chỉnh đc mà.
mấy xe kia e cũng có tìm hiểu. morning đc cái rẻ, nhưng mà khung sườn ko chắc chắn, máy ko bốc đc bằng fiesta. Mirage thì máy móc ok cơ mà e chê nhất là cái dáng xe, đơn giản quá, nếu không muốn nói là xấu (theo gu của e). CÒn i10 á, e lái thử qua chỗ ổ gà mà suýt cộc đầu, trần nó thấp quá, ko chơi đc.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Mirage muốn bán được nhiều thì phải thêm Option ngay từ đầu, từ nhà máy hay từ đại lý- đừng để khách hàng tự lắp; nó không đáng bao nhiêu.
Ăn thua thành kiến của trang web, mà thường thì họ không trung thực lắm đâu. Xe giờ đã có đủ, các bác nên thử yếu tố mà bác quan tâm (bác thích nhanh, thích rộng, thích bèn hay kiểu dáng...)
em thì nghĩ là tiền nào của nấy bác ạ. giá không rẻ phải đi kèm với dịch vụ tốt. còn cái chuyện chật thì hatchback cỡ nhỏ sao còn yêu cầu nó rộng được hả bác. vừa đủ ngồi thoải mái là đc, ghế nó điều chỉnh đc mà.
mấy xe kia e cũng có tìm hiểu. morning đc cái rẻ, nhưng mà khung sườn ko chắc chắn, máy ko bốc đc bằng fiesta. Mirage thì máy móc ok cơ mà e chê nhất là cái dáng xe, đơn giản quá, nếu không muốn nói là xấu (theo gu của e). CÒn i10 á, e lái thử qua chỗ ổ gà mà suýt cộc đầu, trần nó thấp quá, ko chơi đc.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Em đồng ý với anh. Option mà Mitsu cắt chả đáng bao nhiêu so với số đông khách hàng quay lưng.
vậy phải like chứ :)

Không cần thiết phải lắp thêm từ nhà máy, Đại lý lắp cũng được (như Toyota).
Xe Toyota ra trụi lủi, Đại Lý thu tiền thêm (bắt buộc) và lắp option đồng bộ (mọi đại lý đều thống nhất).
Mit thay vì giảm giá 10-15 triệu, có thể thu thêm một ít và lắp một sô option để xe đẹp hơn.

Ví dụ bọ dieu khienr âm thanh và cc trên Outlander sport, khách HN vè mua lẻ và tự lắp khoảng 5 triệu; còn đến giờ thì Đại lý chưa nơi nào thông báo lắp.
5 triệu là só tiền cần thiết nhưng khá ít với một đại lý hay vài người sale hùn lại.

• Like
Reactions: monkey47847
Hạng D
6/9/07
4.511
37.905
113
Em đã tham khảo nhiều trang Web chuyên về mua bán, đánh giá xe ở Mỹ. Có 2 luồn quan điểm cho xe Mirage như sau:
1 - Chuyên gia (của trang Web đó): điểm chung cho Mirage luôn dưới 5/10
2 - Người sử dụng (cái này em tin là thật 90%): điểm chung luôn gần 10/10

Đây là 1 ví dụ ạ: http://www.kbb.com/mitsubishi/mirag..._car_reviews/?vehicleid=399568&intent=buy-new

Em nghĩ không phải ngẫu nhiên mà có những nhận xét, đánh giá như vậy. Và em cũng không nghĩ những người cho nhận xét bị "mua chuộc" hay "cuồng" gì cả.

vậy phải like chứ :)

Không cần thiết phải lắp thêm từ nhà máy, Đại lý lắp cũng được (như Toyota).
Xe Toyota ra trụi lủi, Đại Lý thu tiền thêm (bắt buộc) và lắp option đồng bộ (mọi đại lý đều thống nhất).
Mit thay vì giảm giá 10-15 triệu, có thể thu thêm một ít và lắp một sô option để xe đẹp hơn.

Ví dụ bọ dieu khienr âm thanh và cc trên Outlander sport, khách HN vè mua lẻ và tự lắp khoảng 5 triệu; còn đến giờ thì Đại lý chưa nơi nào thông báo lắp.
5 triệu là só tiền cần thiết nhưng khá ít với một đại lý hay vài người sale hùn lại.

Thực tế bên em bán hàng cho thấy chọn giá thấp chưa chắc bán được tốt.

Vấn đề của Mitsu em nghĩ do thị trường VN khá nhỏ để quan tâm, hoặc kiểu không thèm chấp bọn Toyota Honda Mazda Hyundai Kia GM nó thế nào :)

Chừng nào các sếp của Mitsu theo dõi định kỳ tâm tư của khách hàng đang sử dụng xe Mitsu, khách hàng tiềm năng của Mitsu, khách hàng ngao ngán tẩy chay Mitsu thì em tin Mitsubishi sẽ là thương hiệu dân Việt yêu thích