Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Đi thi bằng 2b, thầy giáo hướng dẫn : "cứ thấy câu nào ghi tất cả những trường hợp trên là quất'
Quất luôn...nên ra đường hem có CSGT là quất luôn đèn đỏ, ngược chiều..hehhee... :p

Vậy theo chú em thì chạy như thế nào? hay chú em gõ gõ trả lời để được lên cấp trên Os ?
Bạn ấy muốn bác xuống xe đẩy bộ...
Đi ô tô 20km/h sẽ gây khó chịu cho 2B...em vãi suy luận đó!!! :3dcuoi:

Cái bọn mất dạy nhất là bọn đã đi mất dạy lại còn chửi/doạ đánh người khác :(
Lại là PN mới hài...
Chúc chị ấy may mắn lần sau với xe...ben, container... :3dquaytay:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Chào bác, mình thấy có máy điểm thế này:
_Hành động bác phê phán 2B nhập làn thiếu quan sát là đúng. Nó rất phổ biến, đến mức trở thành một thói quen của số đông 2B (và có thể là cả 4B) hiện nay. Tuy nhiên theo mình thì ta không những phê bình mà còn nên tự phòng tránh để xảy ra tai nạn - bằng cách kiểm soát tốc độ vừa phải khi đi qua giao lộ. Từ clip cam hành trình của bác và kinh nghiệm cá nhân thì mình thấy chạy 20km/h qua giao lộ là chưa đủ an toàn (trừ phi phản ứng đủ nhanh cỡ spiderman).
_Hành động bác vượt xe dùng làn ngược chiều chắc chắn là sai về luật. Nếu đường vắng thì tương đối an toàn, nhưng trường hợp có 2B bên làn ngược chiều mà bác ép như vậy ... lỡ có gì thì bác lãnh đủ.

Cũng có thể mình hơi cứng nhắc trong việc chấp hành luật giao thông, nhưng quan điểm của mình là an toàn trên hết, cho mình và cho cả người khác.
:3dnhacnon::3dnhacnon::3dnhacnon:

Em chỉ góp ý tí, bác ấy qua giao lộ 20 km/h ổn ạ, có gì thắng gấp vẫn không sao.
Chứ bò thấp hơn, lại bị cản trở xe ủi ngang hông, còn mệt hơn... :p

Đàn bò vào thành phố, nhiều con và đi rất hiên ngang hàng 2, 3 luôn chứ không phải chỉ nép nép vào hàng rào :( (đường Tân Mỹ, Q7, thường xuyên).

Bọn ngu và láo giờ quá đông, để hỗn loạn như thế này phải chửi CSGT, chửi đến các lờ đờ của cái thành phố này trước.

Để hôm nào em up clip ngay ngã tư VTS-HBT, đàn bò còn đông & lấn kín ngã tư, nhiều lúc em cứ ngỡ em đi nhầm đường 1 chiều!!! :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em cứ tránh xa bọn này ra.
Bác định dọn nhà lên Đà Lạt hay TP khác à?
Sống SG & HN, luôn bị... :(

đã bảo bọn 2B nó chạy ngu, lỳ, và cứng đầu lắm. Tụi nó chạy như vậy hằng ngày riết thành thói quen và thậm chí chúng nó không còn nghĩ như vậy là vi phạm luật nữa và cứ luôn khẳng định là "tui luôn chạy đúng luật". Tới chừng có 1 ông Tây chặn 1 4B chạy ngu thì cái lũ 2B này hùa vào chửi thằng 4B chạy láo thế này thế nọ, rồi đổ thừa kẹt xe là do bọn 4B chặn hết đường chạy của chúng nó ... bla bla ..
mới thấy đây nữa:
https://www.facebook.com/pagexem/videos/959817860791254/
https://www.facebook.com/hoa.do.16/videos/1120509174670210/
https://www.facebook.com/antoangiaothong.vanhoagiaothong/videos/1041226169337511/

Lâu lâu có dịp chửi 4B từ 1 thằng lái láo...

Nhưng cả đàn 2B chận kín ngã tư, chiếm mịa nó hết chiều bên kia, bấp chấp barrier cứng, gọi là Tiện mà! :3dnhiumay:

• Like
Reactions: clouds83