Hạng B2
2/11/14
186
213
43
MT hay AT?
Canon hay Nikon?
Honda hay Toyota?
Nhựt Bổn hay Hàn Xẻng?

Không ai có câu trả lời thuyết phục!
Tất cả đều do con người tạo ra!
Tất cả đều do con người điều khiển!

Vậy nên đừng đổ vấy cho thiết bị mà hãy rèn luyện kỹ năng cho thật nhuần nhuyễn, sao cho nó biến từ hành vi (lặp di lặp lại) sang phản xạ có điều kiện (do rèn luyện mà có), tích luỹ chuỗi phản xạ có điều kiện để trở thành thói quen. Lúc đó AT hay MT cũng an toàn như nhau!

cuối cùng lão chủ đã lên tiếng phản pháo vụ MT ah, khà khà, em ko ủng hộ MT cũng ko ủng hộ AT hay CVT, cái quan tâm nhất là có đủ tiền đổ xăng chạy hay ko chứ ca tụng MT, AT,CVT làm chi?
1 điều chứng minh cho Bác Minde thấy MT ko an toàn đây, Toyota innova Bản E MT đàng hoàng nhé Bác
http://news.zing.vn/Xe-Innova-dam-lien-hoan-8-nguoi-bi-thuong-post600849.html

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Đủ tiền mua chiếc nào thì quất chiếc đó. Tầm như em thì không có quyền chọn xe nào mà tiền có bi nhiêu thì mua bấy nhiêu. Có xe là quý rồi ở đó mà đòi với hỏi hu hu hu

Hạng B2
19/2/12
422
247
43
Cứ theo những con số Thống Kê của Ủy ban ATGTQG là nói lên tất cả ka.. ka..

Tập Lái
4/9/14
46
19
8
44
cuối cùng lão chủ đã lên tiếng phản pháo vụ MT ah, khà khà, em ko ủng hộ MT cũng ko ủng hộ AT hay CVT, cái quan tâm nhất là có đủ tiền đổ xăng chạy hay ko chứ ca tụng MT, AT,CVT làm chi?
1 điều chứng minh cho Bác Minde thấy MT ko an toàn đây, Toyota innova Bản E MT đàng hoàng nhé Bác
http://news.zing.vn/Xe-Innova-dam-lien-hoan-8-nguoi-bi-thuong-post600849.html
Cái này là tài xế cố tình bỏ chạy mà Bác.

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng B1
17/10/15
61
61
18
HCM
Nữa nè.
Chú ý : + Lái xe là dân chuyên nghiệp mới đãm nhận việc di chuyển xe vào bải nha.
+ Cụm từ : O dừng lại ...
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...e-mercedes-gay-tai-nan-lien-hoan-3317578.html
Kiểu này là ĐỀN mệt xỉu luôn hic.. hic...
E đoán nvien đó đang để D mà nghĩ R, mặt cắm ra canh phía sau, lùi lên gờ vỉa hè nên đạp mạnh ga. Ko lí gì de vào bãi mà lại lao ra đường bem tè le.

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng C
11/3/11
951
456
63
Ai cũng phải có sai lầm thôi. Cho dù là người có kinh nghiệm bao lâu đi nữa.
Cái chính, là khi sai lầm xảy ra thì những phương pháp ngăn ngừa hậu quả của sai lầm như thế nào.
Thì "chân côn" chính là phương tiện hạn chế hậu quả của "sai lầm"

• Like
Reactions: minde
Hạng B2
2/11/14
186
213
43
đào mồ thread này lên chi vậy? chẳng có thằng nào an toàn hơn thằng nào hết, cái quan trọng do con người điều khiển mà gây tai nạn thôi, số ,côn chả liên quan chi? có tiền đi AT cho sướng, ko tiền cứ MT mà gạt cần số cho mệt xác, dạo này thấy AT bán nhiều là chứng minh thực tế rồi bàn nhiều chi?
ai thích MT thì cứ lái MT,67... còn ko thí AT cho sướng, đến lúc sướng cần sướng đạp côn chi cho mệt
hehehe

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Chẳng ai nói MT hay AT an toàn hơn, mà ý là khi sai lầm xảy ra thì MT còn có chân côn để hạn chế hậu quả hoặc là hậu quả sẽ không xảy ra. Với AT khi sai lầm xảy ra thì "AT đi tới luôn". Còn bán nhiều bán ít, nhiều tiền hay ít tiền là việc khác chẳng liên quan đến an toàn.
Con người ngày càng ngày hoàn thiện, mong muốn nhàn nhã hơn nên AT sản xuất nhiều và chỉ dùng cho xe du lịch.