Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
Mua ALBEA 1.3 đâu giá tốt nhất các bác ơi? Bên Láng Hạ bán 18.000, Nguyễn Phong Sắc bán 18.600 KM Chỗ để xe. Giá hơi cao, Các bác biết chỗ nào hợp lý hơn bảo em với. Em hỏi Mâm đúc Doulo, bên Nguyễn Phong Sắc đòi những 1000$ cho 4 bánh, sao cao thế các bác

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com
RE: Mua ALBEA ở đâu giá tốt nhất?

Theo em thì mua chỗ nào cũng thế bác ạ. Về giá thì Albea 2 chỗ như nhau. Có mỗi EDs là chênh nhau tới mấy trăm US. Nếu giá = nhau em thích chỗ NPSắc hơn vì xưởng nó rộng.

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Em hỏi mâm 14 của xe Doublo, em đã nhìn xe khác lắp rồi, trông cực đẹp.Giá 18,7 hơi đắt

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn nhá: mâm đúc và larăng là như nhau hả bác? em thấy lúc có bác nói mâm đúc lúc lại larăng.

Em hỏi ở Láng Hạ họ bảo 1triệu một cái mâm đúc của Đài Loan cho xe Fiat siena 1.3. Như vậy co đắt không? Lắp cái này vào xe ngoài việc cho nó đẹp ra thì có tác dụng gì không hả các bác ? ? ? Anh Sơn ở đó bảo sau tết sẽ nhập về vành đúc xịn của Ý....chắc là hay lắm....em định đợi xem sao.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: namdm

Các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn nhá: mâm đúc và larăng là như nhau hả bác? em thấy lúc có bác nói mâm đúc lúc lại larăng.

La-răng, la-giăng và mâm là hai cách nói nhưng chỉ một sự vật, cũng giống như miền Bắc thì nói là quả dứa, miền Nam nói là trái thơm vậy. Vì vậy, có thể gọi là la-răng đúc hay mâm đúc đều được.!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Mâm thì anh namdm có thể mua ở cái cửa hàng gì ở phố Kim Mã ý (hình như chính xác là trong bãi xe Ngọc Khánh),nhiều mâm mà chất lượng đảm bảo hơn nhiều !
Trước em cũng định lấy mâm trong hãng nhưng nó bán đắt quá,còn mua mâm ngoài thì lại không yên tâm =>em cứ la-răng ốp + vành thép mà phá cho sướng :D Mà nhìn vẫn đẹp chán !

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Sao hom thay Lang ha quang cao AL 1.3 co 17.5k thoi .
Mam duc dep nhat theo toi la cua DOBLO con khong ra Gara Ngoc Khanh ( Dai ly KIM MA cung duoc vi cung 1 chu - dong chi Trac ) .
Toi cung da mua mam 14 inc & lop MICHELIN o do .
Di xe mam duc ben hon chu khong nhu op nhom thuong hay con venh & de vo . Lai cung on dinh hon .

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Bac fiatsiena1.6hlx oi, co dung Lang Ha Albea 1.3 17.5k ko? em da goi dien hoi tan noi, Ho bao ko bot dong nao dau dung gia 18k ma.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

gửi namdm
lagiăng = La jantes (tiếng Bồ Đào Nha, hính như tiếng Pháp hăọc Tây Ban Nha cũng gọi thế) chính là cái vành xe.
Nghe lời anh Sơn + Quân ở 48 Láng Hạ thì có nước bán thóc giống đi mà ăn. Năm 2001 tôi mua Siena ở đấy cũng bảo là đợi vài hôm có vành xịn nhập từ Ý, còn không thì lắp tạm vành Đài Loan 100$/ chiếc, để ế đến bây giờ bán 1tr.
Cố đợi đi nhé !