Tập Lái
27/8/20
32
31
18
Cảm ơn bác nhiều
Nhưng trên giấy ủy quyền em ko thấy anh trai chị làm công chứng tại Việt Nam.
Vậy giấy này có cần công chứng tại VN trước khi ra công chứng mua bán ko bác?

Ngoài nội dung như bác ls Quang đã trả lời bác, bác coi lại cái khúc cuối của Uỷ quyền ấy, coi có nội dụng là người nhận ủy quyền phải Ký tại ủy quyền tại cơ quan có thẩm quyền tại Việt Nam (thường là phòng công chứng) hay không. Nếu có thì bác kêu họ mang ủy quyền đó ra phòng công chứng làm là xong. Việc mua bán như bình thường thôi.

• Like
Reactions: binbin93
Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Cảm ơn bác nhiều
Nhưng trên giấy ủy quyền em ko thấy anh trai chị làm công chứng tại Việt Nam.
Vậy giấy này có cần công chứng tại VN trước khi ra công chứng mua bán ko bác?
bác chụp giấy đó úp lên được ko, bác che thông tin cần thiết thôi, lãnh sự quán chỉ hợp pháp hóa lãnh sự theo yêu cầu của công dân vn tại nước ngoài nên nhiều phần không liệt kê chi tiết ra, nhất là khi người có yêu cầu hợp pháp hóa lãnh sự không rành các bước mua bán nhà. Có nhiều giấy ủy quyền làm chung chung, đại khái như: bên được ủy quyền đại diện bên ủy quyền thực hiện các thủ tục giấy tờ mua bán tại vn......ghi chung chung vậy thì khi làm giấy tờ sẽ dễ bị bắt bẽ lắm.
Về giấy ủy quyền được hợp pháp hóa lãnh sự rồi thì giấy đó khi sử dụng tại vn ko cần công chứng gì nữa đâu(chỉ với bản gốc nhé), vì nó cũng có giá trị như giấy ủy quyền được chứng thực tại vn. Giá trị ngang nhau, nếu bên nước ngoài gửi về chỉ duy nhất 1 bản thì nên sao y, chứng thực thành nhiều bản để sử dụng khi cần và để lưu lại.

Tập Lái
27/8/20
32
31
18
kaka, thế bác coi lại Điều 4 mục 1 và Điều 10 mục số 3 nhé. Nó quy định là người nhận ủy quyền phải mang HĐ này ra phòng công chứng đấy như tui đã nói ở trên...Thông thường gọi là thủ tục thụ ủy.

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
  • Like
Reactions: binbin93