Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Không biết có bác nào có con jeep như vậy bán không? em tìm trên diễn đàn toàn thấy jeep thay máy gí hơn 100 T không à. Cho em hỏi, jeep thay máy giảm tiêu thụ được xăng nhiều hơn so với máy zin không ạ.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
nếu hao xăng nhiều hơn thì người ta thay làm gì hở bác....

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Say nói:
Kính các bác, em là mem mới cứng! E thường hay đi lang thang miền Đông Nam Bộ, thích bụi bặm. Em ky cóp đến giờ mới khoảng 80 T. Có người khuyên nên làm con CD 5 cũ nhưng nó lành, lại ít phải hít bụi. Nhưng thú thực em mê zeep như... mê vợ mới cưới. Ko biết số tiền đó có sắm nổi 1 con zeep A2 đã thay máy (cho dễ sửa) và giấy tờ lận lưng được không các bác ơi. ? Khổ, niềm đam mê nghèo nó thế!

Xe Jeep là dạng "một tiền gà ba tiền thóc" . 80T mua được nhưng phải chăm sóc em đó hơi nhiều.
Theo thiển nghĩ, bác nên kìm hãm cái sự sung sướng lại, đem 80T gửi tiết kiệm, khi nào có thêm thóc độ 100T thì hãy cưới cho yên tâm bác ạk...

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
100T bây giờ cũng chưa thiệt yên tâm đâu bác ạ. nói không phải hù bác chư thực tế nó là vậy.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Bác đức nói vậy kg hù người ta không lẽ là khích lệ à? không chừng bác ý bỏ chạy mất dép đó, nhất là nếu có tham gia chuyến đi bão táp về đà lạt vừa rồi ( cho bác ấy ngồi xe đậu phụ hay bác phanL cũng được) :D

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
nói sự thật thôi juanle ơi....trong chăn mới biết chăn có rận mà...em có lấy tiền cò của gâra nên phải báo trước để không phải ngại ngùng bác ạ...
@say: có thể tham khảo với Trường mà, không phải Trường mua bán xe mà em nói vậy nhưng bản thân em cũng đã từng đi sửa xe nên tiền ra như nước nếu muốn xe ngon theo ý mình.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Có người ngồi xe mình mà cũng đã chạy đâu nè, toàn thấy chạy lại không thôi

juanle nói:
Bác đức nói vậy kg hù người ta không lẽ là khích lệ à? không chừng bác ý bỏ chạy mất dép đó, nhất là nếu có tham gia chuyến đi bão táp về đà lạt vừa rồi ( cho bác ấy ngồi xe đậu phụ hay bác phanL cũng được) :D

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Rất đa tạ các bác nhiệt tình. Thú thực em cũng rất phân vân. Em thường hay đi ngoài đường, trung bình 1 ngày khoảng 100km trong phạm vi 4 tỉnh Đồng Nai, Bình Dương, BRVT và TP.HCM. Thu nhập khoảng 15 T/1 tháng. Nhà cửa vợ đã có. Với sự đi lại đó + thu nhập đó + niềm đam mê jeep, theo các bác có nên mua jeep hay không. Em tính mua xe thay máy rồi, cho kinh tế mà vẫn giữ được chất bụi bặm. Lại cũng lo xe hay hỏng vặt (mà tiền sửa hổng có "vặt"). Nhưng đi xe máy hoài, đi nhiều như vậy, cũng mệt bỏ hơi rồi ạ. Các bác góp ý cho em nhé. (quên, em làm báo)

Hạng B1
17/3/10
65
0
6
Say nói:
Rất đa tạ các bác nhiệt tình. Thú thực em cũng rất phân vân. Em thường hay đi ngoài đường, trung bình 1 ngày khoảng 100km trong phạm vi 4 tỉnh Đồng Nai, Bình Dương, BRVT và TP.HCM. Thu nhập khoảng 15 T/1 tháng. Nhà cửa vợ đã có. Với sự đi lại đó + thu nhập đó + niềm đam mê jeep, theo các bác có nên mua jeep hay không. Em tính mua xe thay máy rồi, cho kinh tế mà vẫn giữ được chất bụi bặm. Lại cũng lo xe hay hỏng vặt (mà tiền sửa hổng có "vặt"). Nhưng đi xe máy hoài, đi nhiều như vậy, cũng mệt bỏ hơi rồi ạ. Các bác góp ý cho em nhé. (quên, em làm báo)

nếu bác đã biết yêu thích em Jeep,.. thì hãy yêu luôn cái khuyết của nó, " vặt" đâu khắc phục đó thôi bác ạ...

Hạng B2
13/4/10
384
0
0
với thu nhập của a thì nên mua một jeep còn jin hay hơn. mà xe jeep còn jin thì di xa không bị Pan giữa dường. bây giờ cũng dã có phụ tùng mới rồi, còn chờ dợi gì nữa mau cõng vợ về di , nếu cứ di tìm hoài thì thằng khác nó rinh mất,