Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
vậy a có ký hdong bán xe trước khi qua bank không? :)
E kí hđmb xong ở pcc. E giữ tất cả giấy tờ liên quan đến xe . e ngồi ở phòng công chứng
Khi người mua chuyển vào tk của e đầy đủ tiền thì e giao hết.:) không biết vậy có an tòn chưa hihi

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Thực ra mua bán của những người quen uy tín thân thiết thì đỡ lo mấy cái vụ này ghê. Mua của ng lạ cứ nơm nớp

Hạng F
9/8/09
6.395
68.432
113
TFC
xaydungquocgia.com
Em cũng nghĩ vậy, qua bank thấy tiện và an toàn hơn nhưng thấy bên bán nói không muốn lằng nhằng với bank và tài khoản nên em cũng thấy lạ. Vài trăm thì tiền mặt OK, gần tỏi đếm hơi lâu tý nhưng rủi ro là có vài tờ giả mà không phát hiện và mất vài chai như chơi.
Sao a ko nghĩ ở vị trí người bán: lỡ anh cầm cái hợp đồng, lấy xe rồi anh ck trật trìa, lúc đó bên bán nghĩ sao? Bên bán họ ko lo thôi chứ bên mua mà lo gì nhỉ? A kiểm tra xe kỹ chấp nhận mua rồi còn lo xe có vấn đề???

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
a toàn cho a, nhưng chưa chắc an toàn cho người mua nếu anh trở chứng ko giao giấy :), nếu là mình thì tiền trao cháo múc ngay tại pcc luôn

Hợp đồng mua bán đã ký rồi thì pcc nó up lên mạng rồi anh, ko ký mua bán đc lần nữa đâu. Mà gặp thằng bán cà chớn vậy chắc có xô xát quá nhỉ....

• Like
Reactions: ngidinh
Hạng F
8/8/06
6.453
20.783
113
40
Do không ai tin ai nên mới vậy :) . Bên mua cũng không chịu ck trước, bên bán thì không chịu công chứng xong chuyển tiền, nên tiền trao cháo múc, Túm lại 2 ông ngu như nhau, thời buổi này mà ôm 1 tỷ cầm chạy ngoài đường,
Qui trình cứ đơn giản:
Đặt cọc 100 chai, công chứng, bên bán giữ xe và giấy giờ công chứng, 2 bên ra bank chuyển khoản, xong là giao xe giấy tờ, nhanh gọn lẹ.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
a toàn cho a, nhưng chưa chắc an toàn cho người mua nếu anh trở chứng ko giao giấy :), nếu là mình thì tiền trao cháo múc ngay tại pcc luôn
Khi e mua xe cũng các bước y chang vậy. Kí hđmb ở pcc xong bên bán giữ giấy e và bên bán ra bank chuyển tiền. Bên bán nhận xong giao hết giấy tờ cho e tại bank. Ai mà làm kiểu giựt giọc là bị đâm ngay. Mấy trăm triệu có khi cả đời người mới giành dùm được.

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Nhìu người bán quái đản lắm.
Em chồng tiền đất 1,7ty nó ( ở xóm) nói tới bank gd em thấy hợp lệ, nó bẩu rút nhờ bank đếm, em cũng thấy bt.
Tới khi xong nó nói em ôm dùm chạy qua bank của nó nó mới lấy.
dm dù Sacom với AGB bh cách nhau 100m nhưng xui thì toi. vì em ỷ y chuyển khoản nên đi bằng xe máy.

• Like
Reactions: ngidinh
25/2/13
1.081
10.150
113
Tại thấy hơi lạ là giao dịch gần 1 tỏi mà chơi tiền mặt luôn nên thấy kỳ kỳ.
Vấn đề ko phải là CK hay tiền mặt mà vấn đề là bán CK khi nào ? nếu bác nói bác chuyển khoản trước, sau đó ra công chứng thì dĩ nhiên bên bán sẽ ok ngay. Còn bác chuyển khoản sau khi công chứng thì ai dám tin bác ? tiền trao & múc cháo luôn ngay tại phòng công chứng.

Em đi mua xe 3 lần, toàn nhìn tướng chủ xe nhà cửa đàng hoàng thì chuyển khoản và nhận xe trước luôn, công chứng sau đó

• Like
Reactions: meocon07
Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Mình cầm giấy tờ, còn bộ hồ sơ CC đưa phòng CC giữ, bao giờ cả 2 quay lại nói chuyển tiền xong thì nhận hồ sơ...