Hạng D
24/7/12
4.193
13.254
113
Ah, còn một điểm nữa là chủ xe yêu cầu đến đúng phòng công chứng trước đây khi người chủ xe cũ ký hđ uỷ quyền với lý do cho nó tiện vậy có nghi vấn gì khg các bác.
Để công chứng viên nếu cần thì lục lại bản sao UQ trước cho dễ, chả sao.
Anh chỉ cần kiu người mua mang tiền mặt nhiều thì nên đi thêm 1,2 người để đề phòng bất trắc dựt dọc gì đó thôi.
Em thì lúc trước đi mua xe chồng tiền tươi vài trăm chai thì em đổi tiền 500, bỏ vào túi quần trước. Túi kia lận con dao cho chắc. Ai léng phéng thì phang. Trình bày thì lên phường...kkk:3dcuoi:

• Like
Reactions: meocon07
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Em cũng mua xe 2 lần. Lần đầu mua xe cũ không chính chủ hợp đồng giấy tay, 2 bên tự lập hợp đồng mua bán rồi cùng lên xe chạy ra ngân hàng nộp tiền vào tài khoản người bán rppif giao xe và giấy tờ tại ngân hàng, sau này em tự sang tên xe theo dạng không chính chủ. Khi bán xe này em làm cũng y vậy nhưng xe lúc này em chính chủ nên làm hợp đồng mua bán công chứng giao xe và tiền ở pcc luôn (xe ghẻ có 2 trăm).
Mua xe lần 2 thì công ty đứng tên xe công ty nên tất cả là phải chuyển khoản vì phải xuất đơn đúng giá trị chuyển khoản. Hợp đồng từ công ty sang công ty nên không cần công chứng,chỉ đủ 2 dấu là ok.

• Like
Reactions: meocon07
Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Em nhớ hồi bán xe: người mua đến xem xe, đồng ý, xem tiếp giấy tờ và thống nhất giá cả, cùng nhau chở ra NH gần nhất có tài khoản người mua, em mở 1 TK, người mua chuyển tiền cho em còn giữ lại vài chục. Quay về nhà em giao toàn bộ giấy tờ và xe (đương nhiên cũng có viết 1 thỏa thuận giữa 2 bên) cho người mua. Hôm sau hẹn nhau ở Phòng CC, xông chứng xong, người mua trả nốt mấy chục bằng tiền mặt luôn.