Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40
Em đang cần dùng 1 thiết bị qua cổng Com mà bây giờ Laptop chẳng có cổng Com nữa. Em thấy có cái chuyển từ USB->Com mà không biết mua ở đâu (không có thời gian đi tìm, hỏi các bác cho nhanh :D ).Có bác nào biết cái đấy bán ở đâu không chỉ cho em với, em cảm ơn các bác nhiều nhiều.Em ở HN. Mà bác nào có kinh nghiệm gì về nó chỉ luôn cho em với nhé vì em nghe đồn loại 2.0 tệ hơn 1.0.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
RE: Mua cái đầu chuyển USB->Com ở đâu vậy các bác ?

Hơ, ở SG em thấy các tiệm bán đồ máy tính có bán đới, bác thử tìm xem. Tuy nhiên bác phải lưu ý dùng cho mục đích gì. Như em đây thường dùng để download chương trình cho PLC nên cứ phải thử 2-3 loại mới được.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác ở HN nhưng cũng nên tham khảo qua trang web này nhé http://www.vitinhphongvu.com/index.php .
Bác nhìn phía bên trái rồi tìm vào mục CÁC THIẾT BỊ KHÁC,thể nào cũng có cái bác cần hiểu về nó.Tôi cũng thấy có sợi dây chuyển đầu bông sen sang VGA cho mấy bác xem tivi bằng màn hình LCD đấy.Không biết ở HN có đại lý hay chi nhánh của PV không nhỉ,tay này bán giá khá rẻ đó các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Bác dùng cho mục đích gì vậy? Em có mua 1 cái chuyển Com - USB cho máy tính tiền Casio
Gần 50$ của Keyspan đó bác.
Loại vài usd ko dùng được đâu.

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Em dùng để nối 1 cái adapter chẩn đoán xe với máy tính.Nguyên văn là nó đang dùng cổng LPT chạy ngon lành tự dưng em đi flash lại firmware của nó cho vui.Vui đâu chẳng thấy chỉ thấy nó không chơi với cổng LPT nữa mà chỉ chơi với Com mới đau.