Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/8/05
3.937
22.866
133
Không nên bác ợ. Lúc trc em nghía Sunrise city, mấy em sales nói hợp đồng ghi rõ trách nhiệm đền bù của chủ đầu tư nếu k bàn giao căn hộ, bác mua sớm đi kẻo hết vị trí đẹp. Em nói thôi em kiếu, ở cái xứ chả có luật lệ gì nên chả tin bố con thằng nào hết. Báo cáo tài chính chúng nó thừa giấy vẽ voi con nào cũng được tô màu. Hết vị trí đẹp em ra chỗ khác mua. Giờ là thời nào rồi còn doạ nhau kiểu con nít vậy.

Bác nói đúng. Sunrise em thích quá nên múc, và mong nó xây xong, chứ nếu phân tích tài chính, so với cầm tiền gửi ngân hàng đợi khi xong hãy mua, chưa biết cái nào lợi hơn cái nào...

Anyway, thời buổi này, ít nhất trong 1, 2 năm tới, mua là để ở, còn nếu nói đầu tư, cho thuê, chờ lên giá... thì đều không hấp dẫn, vì khả năng sinh lợi không thuyết phục bằng gửi ngân hàng.

• Like
Reactions: ogo
Hạng B2
22/10/13
125
8
18
chọn cái nào uy tín chút và thi công vượt tiến độ thì mua nha bạn

Hạng D
26/8/05
3.937
22.866
133
chọn cái nào uy tín chút và thi công vượt tiến độ thì mua nha bạn

Hì hì... biết thế, nhưng lỡ iu Sunrise quá rồi... cũng may, tới giờ, nó làm cũng OK, chưa thấy gì phải lo. Em chỉ cầu mong nó bán tốt, dồn sức làm cho xong 3 khu này.

Bây chừ, nếu em có tiền em mua vàng, gửi ngân hàng và mua trứng, chứ hết ham BĐS rồi...

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.935
113
Sài Gòn
Hì hì... biết thế, nhưng lỡ iu Sunrise quá rồi... cũng may, tới giờ, nó làm cũng OK, chưa thấy gì phải lo. Em chỉ cầu mong nó bán tốt, dồn sức làm cho xong 3 khu này.

Bây chừ, nếu em có tiền em mua vàng, gửi ngân hàng và mua trứng, chứ hết ham BĐS rồi...
Ý bác là yêu để cưới và ở với nó phải hem. Bác yêu block nào và lý do vì sao yêu vậy bác?

Hạng D
26/8/05
3.937
22.866
133
Ý bác là yêu để cưới và ở với nó phải hem. Bác yêu block nào và lý do vì sao yêu vậy bác?
Em iu khu South từ hồi nó mới làm, vì đẹp, cao cấp, sang trọng, chỉn chu, sau thích khu Central hơn, nhưng không đủ xiền, nên đành bằng lòng với khu North, biết là không bằng, nhưng hy vọng chắc cũng không đến nỗi. Giờ mỗi tháng nộp cho anh ý băm mấy chai, với cầu mong anh ý xây cho xong, đừng nửa đường đứt gánh.
Em mua chỗ ni để ở cho tiện, chứ thời buổi này, không dám nghĩ tới kinh doanh đầu tư chi cả, mông lung quá!

Nhưng gì thì gì, em vẫn thấy căn hộ đẹp nhất, theo em là The Vista, nhưng tội cái hơi xa, và giá cũng chát.

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.250
93
Em iu khu South từ hồi nó mới làm, vì đẹp, cao cấp, sang trọng, chỉn chu, sau thích khu Central hơn, nhưng không đủ xiền, nên đành bằng lòng với khu North, biết là không bằng, nhưng hy vọng chắc cũng không đến nỗi. Giờ mỗi tháng nộp cho anh ý băm mấy chai, với cầu mong anh ý xây cho xong, đừng nửa đường đứt gánh.
Em mua chỗ ni để ở cho tiện, chứ thời buổi này, không dám nghĩ tới kinh doanh đầu tư chi cả, mông lung quá!

Nhưng gì thì gì, em vẫn thấy căn hộ đẹp nhất, theo em là The Vista, nhưng tội cái hơi xa, và giá cũng chát.

Khu South tụi Nova land làm đẳng cấp thật. Grand View bên PMH, thậm chí Panorama cũng thua. Lúc trước em có anh bạn trúng thầu cung cấp thiết bị cho Vista cũng kể tụi nó xài hàng xịn lắm. Q2 ngoài Vista còn có Estella. Nhưng điều em không thích ở cả 3 khu này là vị trí sát đường lớn. Bỏ 1 đống tiền để hương tiếng ồn em thấy không ổn

Tập Lái
30/5/14
0
0
3
nói vista ồn ào thì cũng ko đúng lắm cũng tùy theo lock nữa mà em thấy ở đó ngắm xe đi lại cũng tuyệt mà hihi

Hạng D
26/8/05
3.937
22.866
133
Khu South tụi Nova land làm đẳng cấp thật. Grand View bên PMH, thậm chí Panorama cũng thua. Lúc trước em có anh bạn trúng thầu cung cấp thiết bị cho Vista cũng kể tụi nó xài hàng xịn lắm. Q2 ngoài Vista còn có Estella. Nhưng điều em không thích ở cả 3 khu này là vị trí sát đường lớn. Bỏ 1 đống tiền để hương tiếng ồn em thấy không ổn

Bác so chi với PMH. Được cái cảnh quan thôi, còn chất lượng, thiết kế căn hộ tuổi nào mà so với SR, Estalla, The Vista...

Tập Lái
16/4/14
2
3
3
Bạn em cũng bị dính căn bên HP . Lúc đưa tiền nhanh lắm, lúc không có nhà lấy lại tiền không phải dễ. Ah mà bác nào biết dự án nào xây 2, 3 tầng rồi có hỗ trợ vay ngân hàng pm em với. Vc em tính bon chen mua căn mà đang ngán tiền và sợ dự án ma
Bên mình có dự án hiện đang đổ bê tông móng chuẩn bị lên tầng nè..giá chỉ tầm 400 500Tr thôi. trả theo tiến độ xây dựng có xây mới đóng tiền, với lại có ngân hàng SACOMBANK quản lý tiền khách hàng và có Bảo Chứng về VLXD , nên cũng ok lắm đó.
Nếu bạn quan tâm thì alo mình nha : 093.442.7070

Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
neu cac bac muon mua can ho du an.chu dau tu uy tin giao nha dung hen.thi o HCM CO du an ehome3 quan binh tan rat ok.da co 3 block ban giao truoc hen .cac bac ghe xem la thich ngay.o biet chu dau tu co ban duoc nhieu o. ma xay dung lien tuc.ngay chu nhat cung o nghi.co khi cong nhan lam buoi toi luon
Ehome 3 --1 năm xây xong 1 block, bác mua dc căn nào chưa, e đang định mua căn khách bán lại Lô B.

Status
Không mở trả lời sau này.