Hạng B2
23/2/16
174
128
43
36
em chưa đi cap, nhưng thấy nhiều ng chạy bình thường mà, có ông chú chạy bao nhiêu năm đâu có gì. hỏi ông tốn xăng k? ông bảo nhằm nhò, cứ so với con 2.4 với con 2.0 rồi kêu tốn xăng... mấy thằng hâm

Hạng C
8/10/11
587
545
93
View attachment 2093888

Em xin chào mọi người, do không am hiểu về thị trường giá cả cho lắm. Có ông anh để lại chiếc xe Captiva 2010 Maxx LTZ. mới lăn bánh 60.000,xe zjn hết, còn rất đẹp. Giá 340tr thì có ổn không?

Nếu ổn thì xem xe cần kiểm tra một số món gì cơ bản? Xe Captiva đời này tầm bnh l/100km ? thường hay hư hỏng những gì.

Xin cám ơn AE
Em có dịp được lái Cap LT 2013 vài lần, cũng mấy k km. Cap cách âm tốt đầm chắc, mạnh, nhưng xác xe nặng, kiểu tke cũng k được thanh thoát như Innova, k có gì để chê, tuy nhiên xe cũ thì phụ thuộc vào người chủ trước bảo trì bảo dưỡng ntn nữa. Ko biết bác đã mua ô tô lần nào chưa, nếu lần đầu mua xe k nên chọn đời sâu quá, chừng 1-3 năm đã qua sd là hợp lý.
340tr giá hợp lý, đôi khi đắt hơn một chút mà mua được con vợ 2 còn ngon. Ham rẻ, kiếm đc con vợ 2 ghẻ, muốn li dị cũng tốn khối tiền, còn thêm cục nợ $))))

• Like
  • Love
Reactions: dungpv and lasa.dev
Hạng B2
29/9/16
434
56
28
E từng sỡ hữu bản Lt 2008 đã bán năm 2015...xe hay hư hỏng vặt nhất là mấy cái cảm biến điện tử...ráng để hết năm đi sửa 1 lần tầm vài chục...máy lạnh yếu ko lạnh sâu... xe e 2.4 đi khoảng 9-11L /100km . Hồi đó ODO 80k là e bán 390tr còn phải đi thay ron máy xì dầu xì nhớt te tua :) ( chắc do e đi phá quá chăng )

• Like
Reactions: Nam0206
Tập Lái
28/12/19
10
9
0
Mình đã từng chạy 1 con LTZ bản 2017 nói chung CAP chạy ngon, đầm chắc có điều ở Chev tất cả các con AT đều uống xăng. Mình chạy từ tân bình về bình chánh xong từ sáng về lại sg và đi vũng tàu 2 ngày 1 đêm mà bay gần 2tr tiền xăng @@. Uống quá uống

• Wow
  • Like
Reactions: adng and dungpv
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Có tình trạng là một số bác nghe đồn nhưng 'chém' như thật, làm người nghe phát khiếp. Hiện tại ở SG cũng có nhiều xe Cap chạy nhưng mình chưa thấy xe Captiva nào phải nằm đường chờ cứu hộ, có bác nào thấy chưa? Phổ biến hay cá biệt? ;)

Nói chung, đã xác định mua xe cũ thì xe nào cũng thế thôi. Cần nhờ chuyên gia kiểm tra, đánh giá tình trạng xe cũng như tư vấn kế hoạch sửa chữa, thay thế phụ tùng, chọn được gara uy tín,... để tránh trục trặc khi đang chạy.
Bác chủ cứ mạnh dạn tìm hiểu và chúc bác tìm được chiếc xe phù hợp với bản thân :)

P/s: Cap cũng là một lựa chọn rất hay vì giá không đắt, mẫu mã vẫn đẹp. Ngoài ra, xe rất cứng cáp, đầm chắc. Mức độ hao xăng chắc cỡ 9 lit/100km đường trường :)
nó ít bị cứu hôộ hơn xe khác mànằm gara nhiều hơn xe khác thìsao bác

Hạng C
6/3/12
803
451
63
Mình đã từng chạy 1 con LTZ bản 2017 nói chung CAP chạy ngon, đầm chắc có điều ở Chev tất cả các con AT đều uống xăng. Mình chạy từ tân bình về bình chánh xong từ sáng về lại sg và đi vũng tàu 2 ngày 1 đêm mà bay gần 2tr tiền xăng @@. Uống quá uống
Chắc bác phải kiểm tra lại xem sao. Vì xe mình 2016 chạy đường hỗn hợp chỉ 11,2 lít/100km. Các xe khác thấy cơ bản cũng vậy

• Like
Reactions: Sharknguyen
Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Có tình trạng là một số bác nghe đồn nhưng 'chém' như thật, làm người nghe phát khiếp. Hiện tại ở SG cũng có nhiều xe Cap chạy nhưng mình chưa thấy xe Captiva nào phải nằm đường chờ cứu hộ, có bác nào thấy chưa? Phổ biến hay cá biệt? ;)

Nói chung, đã xác định mua xe cũ thì xe nào cũng thế thôi. Cần nhờ chuyên gia kiểm tra, đánh giá tình trạng xe cũng như tư vấn kế hoạch sửa chữa, thay thế phụ tùng, chọn được gara uy tín,... để tránh trục trặc khi đang chạy.
Bác chủ cứ mạnh dạn tìm hiểu và chúc bác tìm được chiếc xe phù hợp với bản thân :)

P/s: Cap cũng là một lựa chọn rất hay vì giá không đắt, mẫu mã vẫn đẹp. Ngoài ra, xe rất cứng cáp, đầm chắc. Mức độ hao xăng chắc cỡ 9 lit/100km đường trường :)
Em hỏi thật, bác đi Cap bao giờ chưa?

• Haha
Reactions: quyet_tam