Tập Lái
12/11/07
22
0
0
chào các bác,

e đang tính làm con Civic 1.8AT trả góp (480tr). e có hỏi Honda Giải phóng (HN) thì họ nói chỉ phải trả trước 30%, còn lại giấy tờ ngân hàng giữ, ko phải thế chấp gì.

Mấy thằng bạn thì nói phải cầm cố nhà cửa hoặc xác nhận của Cty nơi mình làm việc (phải show cả báo cáo tài chính của cty mình nữa). thế này thì lằng nhằng quá.

Các bác cho e kinh nghiệm:

1/ thủ tục thực sự thế nào?

2/ làm với bank nào là tiện nhất, nhanh nhất

mong feedback sớm của các bác

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: mua Civic trả góp với ngân hàng nào?

1. Bác phải chứng minh rằng, hàng tháng thu nhập của bác trên 15 triệu đồng (bao gồm bảng lương, có thu nhập gì khác ngoài lương, vd: nhà cho thuê, kinh doanh ngành nghề nào đó ...) vì tháng đầu tiên bác phải trả cả gốc lẫn lãi là gần 10tr rồi.

2. Các đại lý đều liên kết với ngân hàng cho nên mình không thể đưa 1 ngân hàng nào đó vào được.

3. Giấy tờ đăng ký xe ngân hàng giữ bản chính, bác giữ bản photo có xác nhận của ngân hàng đó, hàng tháng trước khi hết hạn bản photo đó, bác ra ngân hàng xin bản khác, nếu không XXXX giữ xe bác.

4. Sau thời gian trên 1 năm, bác có nhu cầu trả hết số tiền còn lại thì báo cho ngân hàng biết trước 1 tháng để giải ngân cho bác.

Có rắc rối không nhỉ????

Tập Lái
12/11/07
22
0
0

hi bác PM,

Trích đoạn: phucminh

1. Bác phải chứng minh rằng, hàng tháng thu nhập của bác trên 15 triệu đồng (bao gồm bảng lương, có thu nhập gì khác ngoài lương, vd: nhà cho thuê, kinh doanh ngành nghề nào đó ...) vì tháng đầu tiên bác phải trả cả gốc lẫn lãi là gần 10tr rồi.

e đang làm freelancer, chẳng làm cho thằng nào cả. chẳng ai chứng minh cho e là mỗi tháng thu nhập >15tr, nhưng e có thể show tài khoản cá nhân của e có số tiền lớn hơn con Civic có được ko bác? tất nhiên là em ko muốn ngân hàng block cái account này của em vì e còn quay vòng, :D

2. Các đại lý đều liên kết với ngân hàng cho nên mình không thể đưa 1 ngân hàng nào đó vào được.

cái này ko thành vấn đề, dùng bank của họ là OK rồi

3. Giấy tờ đăng ký xe ngân hàng giữ bản chính, bác giữ bản photo có xác nhận của ngân hàng đó, hàng tháng trước khi hết hạn bản photo đó, bác ra ngân hàng xin bản khác, nếu không XXXX giữ xe bác.

nó ko cho mình > 1 tháng được hả bác? tháng nào cũng phải lên ngân hàng xin ra hạn bản này ah?

mất thời gian quá

4. Sau thời gian trên 1 năm, bác có nhu cầu trả hết số tiền còn lại thì báo cho ngân hàng biết trước 1 tháng để giải ngân cho bác.

tức là phải vay tối đa 1 năm? trả trước cũng ko được hả bác?

e muốn bán xe thì thế nào nhỉ?

Có rắc rối không nhỉ????
:D

cảm ơn bác nhiều nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/5/07
293
0
16

bác dùng qủa show là không thể được đấy, nhưng sale có cách của sale. Biết đâu đấy !! [8D]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Gọi là chứng minh thu nhập, bác ợ. Còn nếu có 1 assets nào đó thì ngân hàng nắm giữa cái đó.
nhưng e có thể show tài khoản cá nhân của e

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác chỉ cần quan hệ tốt với nhân viên tín dụng, họ làm cho bác từ A-Z :)

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

songnguyen>>>
Bác chỉ cần quan hệ tốt với nhân viên tín dụng, họ làm cho bác từ A-Z
Thế thì ng ta cần gì lên đây hỏi huh bác [:-]
480tr là 1.8 M/T chứ???? hay Civic có giá mới???
Chắc bác ý nhầm thôi, 1.8 AT thì làm gì có giá đó!!:)

Hạng B1
19/11/07
82
0
0
Thủ đô

@f5guy:
Nếu bác ở HN, em mạo muội tham vấn cho bác nhé.
1. Bác có thể hỏi các banks này: VIB Bank, VP Bank, Habubank, AB Bank (An Bình).... Tuy nhiên, vì iem cũng vừa sign cái debt deal với VIB Bank, theo iem, bác có thể múc với VIB Bank. Lý do: thủ tục thuận tiện, nhân viên phục vu chu đáo,.... (Có thể do iem quen biết nữa nên nó nhanh gọn hơn chăng?).
2. KHÔNG CÓ CHUYỆN SALE NÀO THÌ ÉP MÌNH PHẢI THEO BANK mà họ ký kết với nhau. Bác tùy chọn bank theo mối quan hệ và sở thích của chính bác. ĐIỀU NÀY LÀ CHẮC CHẮN!
3. Nếu bác cầm cố chính xe Civic bác mua, có thể vay đc tối đa 75%, thời hạn 5 năm, thậm chí 6 năm.

Good luck!
CivicHN

Tập Lái
8/12/04
48
1
0

cái vụ xác nhận thu nhập thì cty TNHH của thằng bạn xác nhận cho mình ( họ xác nhận mình là nhân viên cty họ và có mức lương trên 15tr ) là được phải ko bác????? Em ngại lấy xác nhận của cty thực tế mình đang làm vì ông sếp lại hỏi han lằng nhằng