Hạng C
1/1/07
703
7.703
93
45
RE: mua Civic trả góp với ngân hàng nào?

Trích đoạn: tsd_cao

songnguyen>>>
Bác chỉ cần quan hệ tốt với nhân viên tín dụng, họ làm cho bác từ A-Z
Thế thì ng ta cần gì lên đây hỏi huh bác [:-]

co the bac ay ngai nen hoi ae OS truoc tam ly ma pac .
sorry em dung palm

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trích đoạn: Premacy

cái vụ xác nhận thu nhập thì cty TNHH của thằng bạn xác nhận cho mình ( họ xác nhận mình là nhân viên cty họ và có mức lương trên 15tr ) là được phải ko bác????? Em ngại lấy xác nhận của cty thực tế mình đang làm vì ông sếp lại hỏi han lằng nhằng

Vụ lương thì phải có sao kê bảng lương mấy tháng gần nhất hoặc sao kê tài khoản NH để coi thu nhập đều đặn hàng tháng của bác.

Nếu quen thì n/v NH có thể chỉ cho bác các chiêu thức làm cho nhanh. Ví dụ ký HĐ cho thuê chính con xe đó, mỗi tháng 2K chẳng hạn :D - nhờ cty TNHH của bạn bác làm hợp đồng cho.

Hạng B1
19/7/07
72
0
0

Trích đoạn: CivicHN

@f5guy:
Nếu bác ở HN, em mạo muội tham vấn cho bác nhé.
1. Bác có thể hỏi các banks này: VIB Bank, VP Bank, Habubank, AB Bank (An Bình).... Tuy nhiên, vì iem cũng vừa sign cái debt deal với VIB Bank, theo iem, bác có thể múc với VIB Bank. Lý do: thủ tục thuận tiện, nhân viên phục vu chu đáo,.... (Có thể do iem quen biết nữa nên nó nhanh gọn hơn chăng?).
2. KHÔNG CÓ CHUYỆN SALE NÀO THÌ ÉP MÌNH PHẢI THEO BANK mà họ ký kết với nhau. Bác tùy chọn bank theo mối quan hệ và sở thích của chính bác. ĐIỀU NÀY LÀ CHẮC CHẮN!
3. Nếu bác cầm cố chính xe Civic bác mua, có thể vay đc tối đa 75%, thời hạn 5 năm, thậm chí 6 năm.

Good luck!
CivicHN
Ngoài những ngân hàng kể trên bác có thể vay ở SEABANK. Nói chung bây giờ việc vay trả góp mua oto không phải là khó khăn vì đa số các ngân hàng đều làm việc này.
@civicHN: bác có thể cho em biết Ngân hàng nào cho vay 6 năm không ạ??? Tại vì vay 6 năm là sang vay dài hạn rồi. Đa số các ngân hàng đều có quy định rất chặt về việc đầu tư cho vay dài hạn.

Tập Lái
16/6/07
14
0
0

Theo em biết thì thời hạn vay tối đa là 4 năm thôi ạ ! Có thể vay kịch kim là 70% giá trị của xe !

Hạng B1
1/5/06
84
0
0
Visit Site

Trích đoạn: f5guy

chào các bác,

e đang tính làm con Civic 1.8AT trả góp (480tr). e có hỏi Honda Giải phóng (HN) thì họ nói chỉ phải trả trước 30%, còn lại giấy tờ ngân hàng giữ, ko phải thế chấp gì.

Mấy thằng bạn thì nói phải cầm cố nhà cửa hoặc xác nhận của Cty nơi mình làm việc (phải show cả báo cáo tài chính của cty mình nữa). thế này thì lằng nhằng quá.

Các bác cho e kinh nghiệm:

1/ thủ tục thực sự thế nào?

2/ làm với bank nào là tiện nhất, nhanh nhất

mong feedback sớm của các bác
civc 1.8at là 532tr chứ bác
bác đừng mua xe trả góp, lần trc em thử ngồi tính lãi thực của mua xe trả góp, con số ấy lớn hơn rất nhiều so với lãi cho vay... mua đồ trả góp là đắt nhất!
bác cố gắng vay mượn dc người nhà hay bạn bè là tốt nhất, lấy em 1.8AT đi thích lắm... :D

Hạng B1
4/6/07
88
0
0

Trích đoạn: eros_hab

bác đừng mua xe trả góp, lần trc em thử ngồi tính lãi thực của mua xe trả góp, con số ấy lớn hơn rất nhiều so với lãi cho vay... mua đồ trả góp là đắt nhất!
bác cố gắng vay mượn dc người nhà hay bạn bè là tốt nhất, lấy em 1.8AT đi thích lắm... :D

Chưa hẳn đâu bác nếu bác ý dân chơi trứng thì nên chơi trả góp, còn tiền để lướt sóng có khi ăn thêm được con xe :D.

Trả góp thì lãi của mấy NH nước ngoài như HSBC, ANZ là thấp nhất khoảng 1,004%; có thể vay được tối đa 75% và vay trong 4 năm. Quan trọng là bác phải chứng minh được nguồn trả nợ (lương, cho thuê nhà...) và khả năng trả nợ thật của bác lại càng quan trọng.

Ngoài ra em biết 1 thằng NH TMCP trong nước cho vay tận 7 năm, tuy nhiên theo em PA này không nên bởi vì vay quá lâu, nếu bác kinh doanh xe sinh ra tiền thì OK.

Chúc bác sớm có lựa chọn tối ưu!!!

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Chỉ mỗi ở VN là em thấy mua ô tô trả thẳng thôi, vì phần lớn mọi người coi ô tô là "Tài sản", ở các nước tiên tiên tiến người ta mua xe trả góp vì coi nó là "Tiêu sản" là để phục vụ mục đích kiếm thêm tiền. Nếu bác có rất rất nhiều tiền thì em không nói, nhưng có vừa tiền thôi thì mua trả gopt còn lại để mà kinh doandoanh. Đổ hết tiền vào xe xong thì ngồi nhìn nó á? Tiền đâu đổ xăng đây!
[/quote]
[/quote]

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Xe làm ra xẻng thì nên mua, còn để giải quyết khâu oai, tháng đi vài lần còn lại toàn đi xe máy cho nhanh thì thuê xe cho nó lành bác ạ,

Tập Lái
8/12/04
48
1
0

Trích đoạn: civic

Trích đoạn: Premacy

cái vụ xác nhận thu nhập thì cty TNHH của thằng bạn xác nhận cho mình ( họ xác nhận mình là nhân viên cty họ và có mức lương trên 15tr ) là được phải ko bác????? Em ngại lấy xác nhận của cty thực tế mình đang làm vì ông sếp lại hỏi han lằng nhằng

Vụ lương thì phải có sao kê bảng lương mấy tháng gần nhất hoặc sao kê tài khoản NH để coi thu nhập đều đặn hàng tháng của bác.

Nếu quen thì n/v NH có thể chỉ cho bác các chiêu thức làm cho nhanh. Ví dụ ký HĐ cho thuê chính con xe đó, mỗi tháng 2K chẳng hạn :D - nhờ cty TNHH của bạn bác làm hợp đồng cho.

Bác Civic cho em hỏi tí ý bác là Cty TNHH của bạn em thuê xe của em?

Hạng B2
25/2/06
166
1
18
40

thủ tục vay mượn đơn giản mà bác. ngân hàng cho bác vay tối đa 70% giá trị xe mới 100% và trả trong 5 năm. Tài sản thế chấp là xe vay ngân hàng. Thủ tục thế này:
1. nếu bác là cá nhân mua xe thì chứg minh thu nhập đủ trả nợ gốc+lãi vay cho ngân hàng (khoảng 15tr/tháng)
2. Ngân hàg sẽ giữ bản gốc giấy đăng ký xe và cấp cho bác 1 bản sao có xác nhận của NH để bác lưu hành
3. Nếu bác cần e giới thiệu thằng bạn e làm VP. Mr Thịnh 0913511638 (hiếu giới thiệu)
chúc bác mau cưới vợ