Hạng B1
31/1/23
57
119
33
Chào các bác, em tìm hiểu thấy giá đất Đăk Lăk khá mềm, ví như 500m2 có 60m2 thổ tầm 300 - 400tr trong khi Đức Trọng, Di Linh, Bảo Lộc đất NN thì đã tiền tỉ. Em xem thời tiết Đăk Lăk cũng mát mẻ, cây cối cũng nhiều nhưng em chưa lên bao giờ? Các bác thấy sống ở Đăk Lăk và Di Linh (đều chưa phát triển nhiều) thì có khác gì nhau không??? Đất Lâm Đồng sốt cao quá và không có thổ cho những mảnh rẻ nên em không ý định mua. Em cám ơn.

BDS Duc Trong.jpg
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Mr. Dương11
Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Mình cũng mua 1 mảnh năm ngoái rồi đó bạn. Nói chung giá rẻ dễ đầu tư, mình mua thì chọn theo vị trí càng gần trung tâm đô thị, đường lớn, chợ...cho tiện sinh hoạt. Cứ mua quăng đó rồi vài năm nữa tính.

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
Chào các bác, em tìm hiểu thấy giá đất Đăk Lăk khá mềm, ví như 500m2 có 60m2 thổ tầm 300 - 400tr trong khi Đức Trọng, Di Linh, Bảo Lộc đất NN thì đã tiền tỉ. Em xem thời tiết Đăk Lăk cũng mát mẻ, cây cối cũng nhiều nhưng em chưa lên bao giờ? Các bác thấy sống ở Đăk Lăk và Di Linh (đều chưa phát triển nhiều) thì có khác gì nhau không??? Đất Lâm Đồng sốt cao quá và không có thổ cho những mảnh rẻ nên em không ý định mua. Em cám ơn.

View attachment 2872262*Ảnh minh họa

Dòng màu đỏ anh có thể nói rỏ thêm là cách trung tâm BMT bao nhiêu km? xung quanh có dân cư ở không?

BMT giờ hầu như có đầu đủ yếu tố y tế, giáo dục, mua sắm, giải trí để đáp ứng đầy đủ nhu cầu sống của mỗi gia đình rồi.

Cuối tuần hay các dịp lễ có kẹt xe như SG gòi :D

Đầu tư lâu dài vẫn ngon, nhưng đừng để bị lùa gà vào tít trong rẫy mua đất rồi hỏi sao ko có thanh khoản.

P/s : hình ảnh họp phụ huynh 1 trường ở BMT

Mua đất Đăk Lăk giờ được không các bác?

Hạng B1
24/3/20
61
25
8
29
Mời bác tham khảo post của em, hiện bên em cũng đang bán nhiều ở các thị xã và huyện tại Đăk Lăk.

Hạng C
7/4/20
636
648
93
34
Dòng màu đỏ anh có thể nói rỏ thêm là cách trung tâm BMT bao nhiêu km? xung quanh có dân cư ở không?

BMT giờ hầu như có đầu đủ yếu tố y tế, giáo dục, mua sắm, giải trí để đáp ứng đầy đủ nhu cầu sống của mỗi gia đình rồi.

Đầu tư lâu dài vẫn ngon, nhưng đừng để bị lùa gà vào tít trong rẫy mua đất rồi hỏi sao ko có thanh khoản.

View attachment 2872369
View attachment 2872370
View attachment 2872371
Nhờ ơn các bác lên mua đất mà dân đăk lak giàu lên nhanh như vậy á, giờ thị trường đóng băng cũng ngáp ngáp rồi, đang rao bán xe hơi nhiều rồi á :D

Hạng D
4/7/13
1.550
6.046
133
Sài Gòn

View attachment 2872369
View attachment 2872370
View attachment 2872371
Xe em vì lý do nào đó chưa dán được VETC hay Epass có đi được đến Buôn Mê không anh?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Thấy có người kêu giá 159 tr cách BMT 70km , em cũng chưa đến đây bao giờ
View attachment 2873014
Xa quá thì bác nên cân nhắc, nếu không mua được vùng trung tâm TP BMT thì chỉ nên giãn ra cách đó chừng 15-20km trở xuống thôi, gần sân bay, gần khu trung tâm, đường tránh, đường Đông-Tây etc. Nói chung mua đất tỉnh phải đi coi kỹ mới được.

Hạng B2
10/7/19
329
313
64
33
Xa quá thì bác nên cân nhắc, nếu không mua được vùng trung tâm TP BMT thì chỉ nên giãn ra cách đó chừng 15-20km trở xuống thôi, gần sân bay, gần khu trung tâm, đường tránh, đường Đông-Tây etc. Nói chung mua đất tỉnh phải đi coi kỹ mới được.
cách BMT tầm 5 10 cây thôi là đẹp. Tầm 700tr 1 miếng ở ổn còn làm gì ra tiền để sống thì em chịu :D