Hạng B2
14/3/16
267
486
63
Bác đi nhiều thiệt. Lại chịu chia sẻ. Tks bác.
Bác cho hỏi khu Hồ Quảng Thành đẹp không ạ? Giá khoảng nhiu vậy bác?
Bác thích thì cứ mua thôi, nhưng bác để ý chỗ nào nhiều cây mới mát. mua đất làm farm nên mua mùa khô, mùa khô mà nước nôi ok, cây xanh mát thì ngon. khu Quảng Thành thì cũng như nhiều khu khác ở châu đức thôi, so sánh chỗ nào rẻ thì mua, đừng nghe sale lùa gà. Đất mặt hồ thì nên đi mùa khô luôn, nhiều khi mùa mua ngập nước mà mùa khô nhìn ko khác gì bãi tha ma.

Hạng B2
14/3/16
267
486
63
M ghét sốt vì phải tốn time lại ko dc bao nhiêu kiến thức .Giữa dịch là khoái vì ko phải tốn time vô bổ .Ko mua sẽ bị nghèo , phải đi làm thì sao đọc sách ,net dc nữa ? DCM phải làm thôi.

Châu Đức lâu rồi m ko biết giá .Ngồi ở đg chính khu bàn cờ 9000 DÂN ở Quảng Thành ăn 1 lần quán 6,7 ng , thấy chó nằm vô tư ở gần tim đg chính thì nản luôn .M mua 43,5 m ngang khu bàn cờ gần đó vì cuối khu 1 bên nhà dân ,1 bên nhìn ra cánh rừng cao su , đồng cỏ lùn như cảnh phim ở Tây rất đã mắt
Nhiều ng mua lô 500m2 ở Bảo Lọc giá rất cao dù cảnh ko đẹp với cá nhân m vì cty PR dữ quá
Nghe bác kể truyện hay quá. Bác có thể chia sẽ là bác đi nhiều vậy và bác ưng vùng nào nhất?

Hạng D
28/10/19
1.236
4.343
113
Em cũng nghĩ nhà vườn xứ lạnh (từ BL trở lên) đa số thích hợp với người dưới 60t thôi. Trừ 1 số người quê ở đấy đi làm xa khi hưu lại quay về, và 1 số ít người đặc biệt khác. Còn lại thỉnh thoảng lên chơi, lưu trú vài ngày đổi không khí sẽ ok hơn.
Là sao bạn, khu vực lạnh không thích hợp người trên 60 tuổi?!? Chắc hổng đúng. Ở Đà Lạt mình thấy người lớn tuổi nhiều mà. Như bên ông anh rể mình, nói cha mẹ vợ ở Đà Lạt về saigon ở, được 5 ngày ông bà nói muốn tao chết sớm hả, tức tốc về Đà Lạt lại, nghe bảo nóng và ngột ngạt quá ông bà không chịu được..

Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Là sao bạn, khu vực lạnh không thích hợp người trên 60 tuổi?!? Chắc hổng đúng. Ở Đà Lạt mình thấy người lớn tuổi nhiều mà. Như bên ông anh rể mình, nói cha mẹ vợ ở Đà Lạt về saigon ở, được 5 ngày ông bà nói muốn tao chết sớm hả, tức tốc về Đà Lạt lại, nghe bảo nóng và ngột ngạt quá ông bà không chịu được..
giống Ba Má mình, ở trên đó quen xuống đây mấy bữa là đòi về liền thôi, nóng ngột ngạt chịu ko được, trong khi chỗ mình ở cũng có công viên với cây xanh cũng nhiều rồi đó. Nhiệt độ trên đó thì lạnh lắm cũng 18-20 độ ban đêm, ban ngày cũng 22-25 độ thì gọi là mát thôi chứ ko gọi là lạnh rét như mùa đông miền bắc được nên lớn tuổi hay ai ở cũng thoải mái dễ chịu cả. Ông bà mình năm nay cũng 8x rồi, vẫn chạy xe máy ầm ầm, hồi 7x còn vác được bao cà phê lên dốc, nói chung khí hậu thoải mái dễ chịu, sức khỏe tốt.

8/8/16
1.734
2.891
113
Nghe bác kể truyện hay quá. Bác có thể chia sẽ là bác đi nhiều vậy và bác ưng vùng nào nhất?
M đi ít , thua xa hầu hết mọi ng mà bác. Nghe bác nói thì chính bác đi nhiều
Có ng thích biển còn m thích rừng , tường rêu phong , ô cửa sổ tròn ,...nên thích Châu Đức nhưng giá cao rồi

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
M có bệnh chậm tất cả các việc chân tay như ng khác bệnh chàm, dị ứng,....mà nhiều sở thích nên vừa ăn vừa xem mấy chục năm, ko coi ti vi nhiều năm , hay mua về để vừa đọc vừa ăn đỡ tốn time .
Lúc cấp 2 , nhiều lần cả lớp chép 1 bài dài thì m luôn về chót , viết dc 6/10 của ng khác .ĐH , thầy nói em chép quá chậm .Vì vậy thích viết tắt + bớt chữ vì nghĩ mấy bác dư sức hiểu
Ko hiểu sao lái xe lại nhanh hơn mấy đứa nó , đợi tụi nó ko à. Đọc chữ, nói , chụp đồ rớt ,biết gián chạy sàn nhà sau lưng :D:D:D:D là nhanh bù cho hậu đậu , việc để ngày mai

Có những cái mà các bác trải qua hay dc nghe phụ nữ nhiều tầng lớp , ng trải đời ,.... tâm sự bí mật mới hiểu dc mấy khúc m nói sẽ bị này, kia. Bác Đồng Xanh có hỏi m cỡ 60,70t là vì thế
Chửi m lảm nhảm ko hiểu nữa thì m coi là ng xấu , chắc lại bị dính nặng mấy cái đó nên chửi ko che giấu trên net
May thì lúc về già , sa cơ hay lâm chung sẽ hiểu nhưng thường sẽ qua bên kia rồi mới ân hận

CHỖ LẠNH QUÁ , ít dân hơn Đà Lạt thì HỌ SẼ Ở NHÀ nên dù đèn đg sáng rực vẫn vắng tê tái ng , chán suy sụp với ng SG vốn quen kiểu khác à

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/12/18
2.171
2.921
155
45
Em cũng nghĩ nhà vườn xứ lạnh (từ BL trở lên) đa số thích hợp với người dưới 60t thôi. Trừ 1 số người quê ở đấy đi làm xa khi hưu lại quay về, và 1 số ít người đặc biệt khác. Còn lại thỉnh thoảng lên chơi, lưu trú vài ngày đổi không khí sẽ ok hơn.
Em tưởng người >60 tuổi thích ở gần bịnh viện hơn chứ nhỉ :rolleyes:

• Like
Reactions: BillyWilly
Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Em tưởng người >60 tuổi thích ở gần bịnh viện hơn chứ nhỉ :rolleyes:

bác có 20 tuổi mà đau ốm liên miên thì nên ở gần bệnh viện. còn 7,80 mà sáng tập thể dục trưa trồng cây chiều uống trà xem tivi tối 7h ngủ thì gần bv làm gì cho nó chết sớm ??

Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
bác có 20 tuổi mà đau ốm liên miên thì nên ở gần bệnh viện. còn 7,80 mà sáng tập thể dục trưa trồng cây chiều uống trà xem tivi tối 7h ngủ thì gần bv làm gì cho nó chết sớm ??
Đời ai nói trước được gì đâu bác. Sau 60 tuổi đúng là dễ bệnh tật mà. Khí hậu lạnh cũng dễ bệnh hơn là nóng à nha